Thảo luận về nhắm mục tiêu khách hàng (Targeting) quảng cáo Facebook

Anh có thể chia sẻ thêm cho em về việc phân tích hành vi khách hàng được không?
Khách hàng của em là:

• Học sinh/sinh viên người bắt đầu tìm hiểu về MMO
  • 18 - 25 tuổi

Hành vi thì em phân tích là đối tượng này thường tìm kiếm thông tin trên Google và Online trên các mạng xã hội. Tuy nhiên đó chỉ là suy diễn của em chứ chưa biết cách nào để tìm ra số liệu cụ thể hay tiếp cận và nói chuyện với họ.

Cách tiếp cận đối tượng này phù hợp nhất vẫn là Adword hoặc xây dựng content SEO chứ Facebook không phù hợp lắm đâu e nhé.

1 Like

Dạ có thể do em viết chưa rõ ý lắm, nên anh hiểu lầm.

Em đã chọn được thị trường ngách tuy nhiên chưa có sản phẩm nào cả, vì vậy em đang tìm cách tiếp cận chân dung khách hàng mục tiêu để tìm hiểu xem họ thực sự cần những gì? nỗi đau của họ là gì? và mong muốn thay đổi điều gì? … Từ đó đưa ra những giải pháp phù hợp giải quyết vấn đề của họ.

Vd: Bột ngũ cốc tăng cần cho người gầy
Thì bây giờ em muốn tiếp cận để tìm hiểu xem người gầy họ thực sự cần gì? muốn gì? hay nỗi đau của họ là gì? chứ em chưa tiếp cận để bán sản phẩm.

Vậy không biết trước khi bắt đầu một dự án thì anh có công đoạn đó không và nếu có thì anh thường làm theo cách nào ạ?

Anh chỉ xác định nỗi đau để làm content, còn xác định nội dung để xây dựng thì phải nghiên cứu từ khóa.

Nỗi đau của họ là nguyên nhân dẫn đến họ tìm từ khóa đó.

Chẳng hạn người gầy, nỗi đau của họ là

• ngoại hình => mặc cảm khi giao tiếp trong quan hệ xã hội, tình cảm,…
  • bệnh tật do gầy yếu: Loãng xương, thiếu máu, vàng da,…
  • cảm thấy mệt mỏi, thiếu sức sống trong công việc

Tuy nhiên nếu e tìm được ngách rồi mà chưa tìm ra sản phẩm có thể ngách e có vấn đề & có thể bỏ qua. Vì bất cứ ngách nào cũng có thể liên tưởng ngay ra sản phẩm.

5 Likes

Chào mọi người,
Gần đây mình dùng Megascan quyets UID Facebook mà liên tục bj lỗi, lên Megascan.live thì thấy tiền trình hoàn thành mà không lấy được dữ liệu.
Tiếp theo là dung MasterSocial để convert UID sang Phone cũng không được.
Anh em nào có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn dùm mình với.

Xin cảm ơn.

Bên đó đang update để đồng nhất bigdata, hiện chưa ổn định đâu bạn. Bạn follow anh Donny Chu khi nào ổn sẽ thấy post

Cho mình hỏi. Lấy thông tin người tương tác ở một post. Để chạy quảng cáo lại cho rẻ làm thế nào hiệu quả.

1 Like

Chào bạn, hiện đang có 1 công cụ khá “bá đạo” đã được chia sẻ trên Kiemtiencenter dùng để tối ưu chi phí quảng cáo. Tính năng chính của công cụ này đó là:

• Lấy được bất cứ số điện thoại của Facebook cá nhân nào.
  • Quét tương tác của 1 post bất kỳ trên Facebook để xuất ra file excel.
  • Done, bạn sẽ toàn quyền sử dụng data bạn có được.

Bạn tham khảo bài viết này để biết thêm chi tiết nha: https://kiemtiencenter.com/master-social/

4 Likes

Cám ơn bạn. Nhận tiện nhờ bạn và nhóm hỗ trợ anh em. Khi có số dt rồi thì chúng ta sẽ chạy lại ads. Nhắn tin tự động, kb bạn tự động zalo, fb. Nhờ CHia sẻ các bên thứ 3 cung cấp các Tool này uy tín. Thanks.

Chào TK và anh em trong nhóm. Cho mình hỏi, lấy thông tin khách hàng coi video như thế nào trên FB và quảng cáo lại thông tin đó theo cách nào là rẻ nhất. Anh em chia sẽ nhé.

Bạn sử dụng Facebook Custom Audience, hướng dẫn tại: https://kiemtiencenter.com/facebook-custom-audience/

1 Like

Anh TK ơi. Cách đây mấy hôm em có tạo chủ đề mới và đặt câu hỏi trên đó về FB update mà em đơi mãi không được duyệt. E ko biết có phải do em tạo chủ đề mới nên không được duyệt phải ko ạ. Vì thật sự em rất cần sự hỗ trợ từ anh Thế Khương và Ban QT ạ. E cảm ơn ạ

Chào mn ạ. Mình muốn hỏi chút đã ai gặp TH này chưa ạ.
Hôm nay e up tệp sdt lên để chạy qc. Mà nó hiện ra như này ak. E ấn vào connect thì dữ liệu từ tk quảng cáo cá nhân nhảy qua hết tài khoản quảng cáo doanh nghiệp ạimage image

Thì e sử dụng Business Manager để chạy quảng cáo thôi, nó cũng đâu khác gì đâu e, giờ dân chuyên nghiệp đều dùng BM thôi e. Lên Kiemtiencenter đọc lại tài liệu nhé, a cũng hướng dẫn dùng BM chứ không dùng tài khoản cá nhân.

Dạ vâng. E cảm ơn anh nhiều ạ

[quote=“Huy, post:2, topic:1017”]
o
[/quote] em thấy bác nói chuẩn đấy, chứ làm sâu thì các thầy tùy một số ngành thôi

1 Like

A ơi e đã đọc sách của a và bán áo thun trên trang moteefe đc 2 ngày, e chạy 1 chiến dịch tương tác thì like, share, comment khá nhiều( 413like, 20comment, 80share) mà vẫn chưa có sale thì có nên chạy tiếp chiến dịch và tăng ngân sách ko ạ? (E test 3 nhóm, mỗi nhóm 7$/ ngày) mong a sớm hồi âm ạ.

Chọn 1 nhóm có kết quả tốt nhất chạy thêm 2-3 ngày nữa không có sale thì bỏ luôn nhé.

A ơi e nên chạy chuyển đổi hay tương tác ạ?

Kiểu nào cũng được, chủ yếu đầu tư vào design & target.

1 Like