Thảo luận về Instagram Marketing cho người mới

Mọi người cho mình hỏi, lúc trước mình có tạo 5 acc Instagram trên điện thoại, sau đó mình xóa vĩnh viễn 4 acc. Giờ mình add account khác vào thì Instagram lại không cho ( mặc dù mình đã dùng gmail mới, sim mới để đăng ký vẫn không được). Mọi người có cách nào khắc phục giúp mình không. Thanks.

Em dùng socinator nhưng khi cài đặt hết tất cả nó lại k chạy a nhỉ…làm đúng hết rồi a

@Phamthanhdat mình k xài tool đó nên ko rõ lắm bạn nhé. nếu tool có mục support bạn đặt câu hỏi nhờ họ giải đáp.

@Chau_Giang_Nguyen bạn xóa lịch sử duyệt web với ứng dụng instagram đi hoặc gỡ đi cài lại xem sao.

Thank @PhucLoi, sau khi uninstall và cài lại thì mình đã đăng ký được rồi.

Cho mình hỏi là chuyển tài khoản từ “cá nhân” sang “business” trên insta thì làm thế nào ak??? E tìm mãi mà ko thấy???

@TaiHoang những cái này quá cơ bản, bạn google có hướng dẫn mà, đây: https://www.facebook.com/help/instagram/502981923235522?helpref=related

• khuyến khích tự tìm kiếm trc khi đặt câu hỏi nhé.

Cho em hỏi…nếu chạy quảng cáo instag thì nó kêu liên kết vs fb vậy nó hiển thị trên instag hay fb ạ…với lại <1kFL nên chú ý đến những gì ạ

Cho e hỏi là e dùng tool instagram, nó bắt nhập cái proxy gì đấy thì lấy ở đâu ạ?

Chào ad, sắp tới mình có dự định sẽ bán hàng onl trên instagram về các mặt hàng như túi xách và ví xoay quanh chất liệu da và làm thủ công tự may. Mình có một vài vấn đề mong ad tư vấn giúp

1. Như mình được biết thì hiện tại với tâm lý người đi mua hàng thì người mua sẽ thường chọn sản phẩm của những shop có lượt follower cao để ra quyết định mua, vậy theo ad thì mình có nên chạy quảng cáo để tăng lượt follower hay không?
  2. Với những shop bán hàng onl mới bắt đầu như mình thì nên tìm kiếm nguồn traffic free hay nguồn traffic từ việc chạy ads.

Mình xin cảm ơn!

Chào bạn, tất nhiên là đẩy vốn để chạy ads thì sẽ có traffic mạnh và đẩy mạnh thương hiệu hơn là free traffic rồi. Cái này tùy thuộc vào nguồn vốn và kế hoạch bạn đưa ra để phát triển thôi.

1 Like

Oke mình cảm ơn bạn nhé

2 posts were merged into an existing topic: Adflex CPO – “Mảnh đất vàng” cho nhân tài Digital Marketing dụng võ