Thảo luận, hỗ trợ giai đoạn nhập môn Digital Marketing

• Bạn phải dùng plugin để tạo nhé, bạn có thể tham khảo plugin Ladipage của Bình Nguyễn có rất nhiều mẫu đẹp.
  • nếu các sản phẩm là khác nhau, riêng biệt thì bạn tạo mỗi cái 1 lamding page, bạn làm blog và sử dụng plugin để tạo landing page luôn, như kiểu của kiemtiencenter vậy

Sử dụng builder như Elementor, Beaver, Thrive Architect.

Mình mới làm nên chưa có vốn để sử dụng ladipage, còn cách nào khác không bác

Cám ơn anh, những plugin như vậy phải mua hay sử dụng free anh nhỉ

Các builder này không phải plugin và là có phí nhé bạn.

1 Like

Nó là plugin mà bạn?

2 Likes

Một số cái có bản freemium tất nhiên là sẽ bị hạn chế so với việc phải bỏ tiền, nhưng đủ dùng.
Nếu bạn cần thiết kế landing page không thì có thể sử dụng các platform khác như ladi, clickfunnels, còn dùng wordpress thì 3 cái mình nói.

1 Like

À bạn ơi không biết sản phẩm của mình ý là bột ngũ cốc tăng vòng 1, tăng cân, tăng cơ thì nên chọn loại web kiểu gì nhỉ, kiểu web bán hàng hay chỉ là kiểu blog vieeta về các giá trị thôi rồi lồng ghép qc sản phẩm vào

Làm landing page, như cách các offer tpcn bên Adflex đang làm.

1 Like

dạ cám ơn anh, em tìm được rồi , cám ơn anh nhé

1 Like

3 bài viết đã được hợp nhất vào chủ đề: Gặp lỗi Wordpress hay Hosting, ai có thể giúp bạn khắc phục ?

Mọi người cho mình hỏi tí. Mình muốn bắt đầu MMO bằng Affiliate, chọn hướng làm Adflex, ngách phong thủy. Vậy mình nên bắt đầu bằng trang Web kểu nào và mua hosting nào thì phù hợp (kinh phí mình ko nhiều)?

1 Like

Hi, các pro cho mình hỏi chút, mình có ưng 1 theme trả phí đc tặng free trước đây, giờ mới cài xong thì nó giới thiệu bản cập nhật nhưng phải gia hạn việc trả phí đó. Mình ko muốn thì việc cài đặt hay nâng cấp các plugin tương lai có ảnh hưởng gì ko nhỉ?

Mình cũng đang dùng theme trả phí được share free. Mà hầu hết tất cả các loại theme hay plugin trả phí khi bạn không gia hạn thì sẽ không update được, hiện tại thì có thể không sao nhưng sau này theme lỗi thời thì khả năng tương thích với 1 số plugins mới có thể sẽ không sử dụng được. Mình đã bị trường hợp này rồi :smiley:

2 Likes

@thekhuong92 có thể giúp mình các cách để xây dựng content cho một site coupon không? (Nguồn lấy coupon). Mình dùng subdomain để tạo một site về coupon, mục đích là tăng thêm tiện ích cho người dùng trên site chính. Nếu họ quyết định mua hàng thì sẽ tìm được mã coupon ngay trên site của mình. Coupon và Deal trên site của mình sẽ chỉ tập trung vào ngách mình làm trên site chính thôi. Cho mình lời khuyên nhé. (Mình đang làm affilate nhé)

1 Like
  • Coupon bạn subscribe tất cả email của các trang tmdt + lấy ở những trang coupon khác
  • Cách mà bạn định triển khai hoàn toàn được.

Cảm ơn @thekhuong92 :blush:

A ơi cho e hỏi bây giờ e thuê thiết kết ảnh phông áo thì sau khi mua xog nó có phải thuộc bản quyền của anh không em,em không hiểu hình thức thiết kế ảnh trong phông áo lắm nghĩa là sau khi thuê xong em nhận được bản quyền thiết kế hay nhận được cả cái áo luôn ?

E sẽ nhận được file PNG (design trên áo) để upload lên bất cứ platform nào mà e muốn. Designer không không có trách nhiệm về bản quyền vì ý tưởng design là do e đưa ra.

Vi phạm bản quyền hay không là do ý tưởng của e.

cảm ơn a ,e mua thiết kế có sẵn thì bản quyền đó là thành của em đúng không a