Thảo luận/Hỗ trợ Facebook Ads dành cho người mới

Đây là 1 trong những rủi ro trong việc chạy FB ads phải chịu thôi bạn, chỉ có hạn chế chứ không triệt để được.

Trang nào làm link rút gọn uy tín mà không bị fb dòm tới vậy anh

không lách rule bằng rút gọn link được đâu bạn

Quảng cáo của em đang chạy ổn thì tự nhiên thông báo như vậy, anh có thể giúp em khắc phục không ạ

Nó có gợi ý kìa bạn, test lại content khác xem còn bị không

Anh cho em hỏi nếu em xây dựng 1 page fb lớn, sau đó dùng tk cá nhân chạy ads và bị hạn chế quyền qc, thì em có thể chuyển quyền qtv sang 1 nick khác rồi tiếp tục lấy acc và page đó chạy qc tiếp đc không ạ?

Được bạn, nhưng khi 1 tk dính rồi thì chắc chắn những tài khoản khác ko sớm thì muộn cũng sẽ dính.

với những thương hiêu lớn và những người chạy quảng cáo lâu năm thì họ có độ phủ lớn, tiếp cận được với rất nhiều KH. Vậy có cách nào để cho những người mới chạy ads như em có thể nhắm đến đúng KH và ra được đơn không ạ

Test thôi b, nếu có thì thiên hạ họ giàu hết cả rồi :blush:

1 Like

mình cũng bị y như vậy cho mình hỏi đăng ký doanh nghiệp phải làm sau . cần có những gì

em muốn sử dụng FB Audience Insights, nhưng tài khoản quảng cáo của em tạo đợt trước tháng 3 nhưng không sử dụng đến giờ truy cập vào lại thì báo đã bị khoá, vậy cho em hỏi có thể sử dụng được FB Audience Insights, vì em tìm trong tài khoản BM không thấy mục này.

Em mới vào chạy FB ad của ngành nội thất, phân khúc bên em là từ 100-300 triệu, hiện tại em chưa rõ về insight ngành này, mong được các anh/chị giải đáp ạ!

Cho em hỏi là có thể sử dụng trực tiếp link affiliate của amazon cho fb ads không ạ? Cụ thể là dạng carousel

vào đây bạn https://www.facebook.com/ads/audience-insights/

Mình không làm nên ko rõ lắm, nhưng đợt có tham khảo qua tài liệu thì thấy những vấn đề sau:

• Không được chạy key hoặc content có chứa thương hiệu của Amazon (rule này thì ở đâu cũng có)
  • Không được chạy ads trực tiếp vào link affiliate

Thôi cách tốt nhất là build site cho an toàn, và site vẫn nên khai báo nhé :wink:

em đã dùng tk quảng cáo và cả tk cá nhân vào nhưng vẫn không tìm thấy để truy cập sử dụng sản phẩm (nó đều hiện ra hình ảnh như đính kèm), tk của em vẫn chưa lên chiến dịch nào để chạy cả, không biết nó có ảnh hưởng tới việc fb nó không cho sử dụng fb audience không a nhỉ? hay fb nó bắt phải chạy 1 vài camp rồi mới cho sử dụng v ạ?

Mình muốn hỏi nếu mình đổi múi giờ sang giờ mỹ xong trong phần local để việt nam thì có vấn đề gì không? Và lúc chạy face ads nó sẽ chạy vào giờ nào?Cảm ơn ad

Chạy mồi vài camp đầu thử xem bạn

Này mình chưa thử nên chưa biết, với lại chắc cũng không dám thử đâu :joy: