Thảo luận/Hỗ trợ Facebook Ads dành cho người mới

cho mình hỏi là mình chạy video thì phần text trong video có bị quét không ạ???

Xin chào ad @htantruc,
Mình có 1 thắc mắc là, bây giờ làm sao để tạo BM được khi mà FB nó đòi giấy phép kinh doanh nhỉ?

Chào bạn, cái này là quy định mới của Facebook thì phải làm theo rồi, muốn có BM thì phải có đủ, có một số cách lách được truyền trên mạng như đổi quốc gia, ngôn ngữ,…bạn có thể thử, nhưng không chắc chắn sẽ được.

Đa số mọi người gần đây chạy nhiều, thường thuê, hoặc mua BM vì Facebook cũng giới hạn lượng BM cung cấp lại rồi.

Chào Ad , cho mình hỏi. Tài khoản quảng cáo của mình cứ phải nạp tiền vào mới chạy đc. Mình tìm hiểu thì có tk trả trước, tài khoản trả sau, mà trong phần cài đặt của mình thì k có chỗ thấy đổi hay cài trả sau cả. Mình nạp tiền vào chạy, bị khoá tk, kháng k về, ngân sách trong đó thì mất luôn. Mình phải làm sao để tạo tk trả sau vậy ạ

Chào bạn,
Không thể chuyển được bạn nha, nếu muốn thì bạn phải lập 1 tk khác với một thẻ visa/master khác để add vào, lúc đó bạn có thể sử dụng phương thức thanh toán tự động.

Bạn có thể tham khảo thêm về phương thức thanh toán này Tại Đây

Còn nếu bạn vẫn chạy theo dạng thanh toán thủ công thì nên nạp vào ngân sách vừa đủ để chạy, đừng nạp vào quá nhiều, với Facebook thì việc bị khóa tk là hầu như ai cũng sẽ gặp phải. Bạn có thể tham khảo thêm bài viết dưới đây tại Kiemtiencenter

Cảm ơn bạn. Bạn cho mình hỏi, mình tạo BM khác, tkqc khác nhưng vẫn dùng lại thẻ visa này thì có tạo đc tài khoản thanh toán tự động k bạn. Vấn đề của mình là do the hay là do bm vậy bạn, mình tạo tk mới cũng k có thanh toán tự động. Ở đây tài khoản nắm BM có ảnh hưởng gì k bạn. Cảm ơn bạn nhiều

Vấn đề nằm ở thẻ nha bạn. Bình thường khi bạn add thẻ tín dụng hoặc thẻ ghi nợ là tài khoản quảng cáo của bạn đã tự thiết lập chế độ thanh toán tự động luôn rồi. Bạn nên dùng 1 thẻ khác để add vào và BM không ảnh hưởng gì cả nha bạn.

Mình dùng visa debit của ACB, mình thấy mọi người vẫn add được và thành toán tự động mà.

Nếu thẻ vẫn dùng bình thường thì bạn có thể gửi support bên FB để họ đưa ra hướng giải quyết, nhưng theo mình biết thì khó mà đổi được thanh toán chủ động sang tự động và ngược lại khi đã set và thanh toán.

Cảm ơn bạn nhiều

chào mọi người, mình có thắc mắc xíu, là khi mình chạy FB ads, nếu mình chạy gửi tin nhắn thì có trường hợp khách inbox SDT sai thì mình hỏi lại được để xin số đúng. Nếu mình chạy qua landing page thì nếu khách cho thông tin sai thì mình hỏi lại bằng cách nào ạ ( do mình chưa hiểu landing page). Cảm ơn !

Nếu bạn thu lead bằng landing page thì ngoài số điện thoại, họ tên thì nên có thêm ô email nữa nha, nếu thông tin kia sai thì còn có thông tin khác dự phòng. Còn nếu thông tin sai hết thì nên bỏ luôn lead này, vì họ đã cố ý nhập sai thì không việc gì phải mất thời gian và tiền bạc cho họ.

Do khách mình chủ yếu là u40-50 nên rất hay nhắn sai sdt. cám ơn bạn đã giải đáp nhé

Cho mình hỏi mình dùng thẻ credit để chạy qc thì có ổn không, vì mình thấy mọi người toàn dùng thẻ debit? Mình có thể đặt giới hạn để không vượt ngân sách không? Cám ơn ạ!

Credit vẫn ok bạn, bạn cũng nên cẩn thận khâu ngân sách, ko thì đi xa lắm :smiley:

Em Chào A/c và các Mod !

Em có trang Web mới tạo: https://aochat.club/ khi chia sẻ trên Fb báo là vi phạm tiêu chuẩn cộng đồng, theo Em có tim hiểu là bị chặn Link, không A/c và các Mod có kinh nghiệm kháng cáo về TH này có thể chia sẻ Tips để xử lý TH này ko ?

Em Cảm ơn.

Chào A/c Em cần hỗ trợ vấn đề sau:

Em có lên 1 Camp chạy tin nhắn, Sử dụng bài viết có sẵn, khi nhấn vào thì được báo như thế này:

Khi nhấn vào “Kêu gọi hành động” -> Chọn gởi tin nhắn nhưng vẫn báo lỗi.

Em đã thử xóa Cace Web, đăng nhập lại + tạo Camp mới lại nhưng vẫn không được, mong A/c hỗ trợ.

Việc mở khóa domain không đơn giản, bạn có thể kháng theo form này https://www.facebook.com/help/contact/268228883256323
Tầm 1-2 ngày là bạn biết được domain có được cứu hay không

Bạn thử test với 1 bài viết mới xem.

em chạy quảng cáo nhưng không muốn đối thủ cướp mất KH, vậy anh chị có thể cho em lời khuyên không ạ