Thảo luận/Hỗ trợ Facebook Ads dành cho người mới

trong đây có bác nào từng chạy ads hút hầm cầu . cho e hỏi tí exp dc không ak
1: chi phí có đắt qá không ak; e nghe ai cũng nói nó khoai
2; e chạy qa ladipage co ổn ấp k ạ
mong dc mọi người chia sẽ ạ

Chào bạn, theo mình dịch vụ bên bạn là dịch vụ đặc thù, khi khách hàng cần họ mới tìm đến.

Do đó, việc chạy ads sẽ không mang lại nhiều hiệu quả. Theo mình thấy với dịch vụ như vậy bạn làm web và SEO từ khóa lên top được sẽ hiệu quả hơn nhiều. Nếu có vốn nhiều có thể chạy ads để kiếm thêm traffic nhưng không nên đổ nhiều tiền vào.

Ví dụ đơn giản là khi hầm cầu nhà mình vẫn xài tốt, mình thấy ads của bạn chạy 24/24 mình vẫn sẽ không vào xem. Nhưng khi hầm cầu bị nghẹt, mình sẽ tự động lên google search “dịch vụ hút hầm cầu”,…bạn tham khảo nhé.

Câu hỏi 1 :Em không tạo được Bm,em đã chuyển thử sang hoa kỳ hoặc Hà Lan ,nhưng k tạo được.Vậy có cách nào khác không ạ ?
Câu hỏi 2: Via khác của em tạo được Bm nhưng để mấy hôm là bị vô hiệu hóa,liệu có tools nào để mở k ạ ?.
Em cảm ơn đã chú ý đến câu hỏi của em,mong sớm được phản hồi ạ :kissing_heart: :kissing_heart:

Chào bạn, bạn không tạo được và bị lỗi gì nêu cụ thể giúp mình nhé. Không nên tạo BM bằng tools càng dễ bị vô hiệu hóa hơn đó bạn.

Capture
Dạ ,lỗi của em khi tạo như thế này ạ

Tài khoản bạn dùng để tạo BM là tài khoản mới hay đã sử dụng lâu rồi? Bạn có thử đổi trình duyệt, IP máy,… chưa bạn nhỉ?

Dạ tài khoản lâu rồi ạ,em đã đổi Ip nhưng k tạo được.Mà ad cho em hỏi ,theo ad thì khi chạy những chỉ số nào trongquangr cáo cần quan tâm ạ

Tùy theo bạn chạy gì nữa. Các chỉ số mà gần như luôn phải quan tâm là số lượt hiển thị, số click, CTR, CPC, CPM (bạn chạy ads gì thì quan tâm đến cái đó)

1 Like

@thekhuong92 anh ơi em đã mua gói special nhưng lại lỡ làm mất sách mất, e đã có tài khoản telegram và up.kiemtiencenter nhưng em chưa đọc sách nên cũng chưa rành lắm về các nội dung trên blog, anh có cách nào hỗ trợ lại e quyển sách không ạ, em sẽ chịu phí (e vẫn còn giữ bookmark ạ). Em cảm ơn nhiều ạ

Dạ vâng em cảm ơn ad ạ

1 Like

Dạ em chào ad ạ. Cho e hỏi là e có chạy quảng cáo dạng “Tìm kiếm khách hàng tiềm năng”, nhưng nhận về data chủ yếu là “Bấm lộn” hoặc “A/C không đăng ký”. Cho e hỏi là có phải tự Facebook điền data vào quảng cáo của mình không ạ? E cảm ơn .

Data đó là ở cột nào bạn nhỉ? Nếu là cột mà bạn cho khách hàng nhập vào thì đó là khách hàng chứ Fb không có tự điền đâu

Các bác cho e hỏi là BM 350 very Mail là gì ạ??? E xin cảm ơn ạ…

Chào bạn, BM 350 là BM có giới hạn ngân sách chi tiêu là 350$ nhé bạn. Còn very mail là tài khoản đã được xác minh email với facebook rồi.

1 Like

Cho mình hỏi là Khi một Camp đang chạy mà mình thay post thì face có phân bố như thế nữa không a?? Hay phân phối lại từ đầu

Chào bạn, khi bạn thay đổi nội dung của 1 camp đang chạy thì Facebook sẽ duyệt camp lại và phân bố lại từ đầu bạn nhé

1 Like

Cho mình hỏi là một nick thì nên giữ khoảng bao nhiêu BM ak??? Minh xin cảm ơn

Khi Facebook có những thay đổi về thuật toán thì em có thể biết được những thay đổi này thông qua nguồn tin ở đâu ạ,ví dụ là khi em đọc trang báo thì em mới biết là facebook đã thay đổi gì đó.
Vậy có trang báo hay đại loại là trang tin tức nào đó để em cập nhật thông tin thay đổi này không ạ

Chào bạn, cái này thì tốt nhất bạn đọc thông tin chính thức từ Facebook thôi

Chào bạn, hiện tại mình thấy thì 1 tài khoản cá nhân chỉ tạo được 2 BM thôi bạn nhé.