Thảo luận để quyết định hướng MMO nên theo đuổi

Nếu cho mình chọn, mình sẽ chọn phụ kiện điện tử tập trung cho 1 ngách nào đó. Còn đồ điện tử rất khó cạnh tranh.

Còn so với đồ điện tử nói chung thì đồ điện gia dụng vẫn tốt hơn.

6 Likes

Theo mình thấy thì hiện nay ngách này khá khó vào, nếu bạn muốn vào nguyên mảng đồ điện, điện tử như vậy rất khó cạnh tranh, nên mình nghĩ bạn nên chọn những niche nhỏ hơn, hoặc chỉ 1 phần nào đó trong mảng đồ điện thôi.

1 Like

Cảm ơn bạn đã share. Group có kiến thức rất bổ ích.

Đã rất hiểu! :slight_smile:

1 Like

Mình góp ý với bạn vài ý, bạn có thể tham khảo nhé:

• Website còn đơn giản quá, không bắt mắt, dù tập trung vào content nhưng cái cơ bản là website của bạn cần phải chuyên nghiệp và thu hút người xem( có 1 số góp ý: nên dùng màu sắc trang web trùng màu với logo, logo của bạn màu trắng đen nên bị chìm so với phần màu hồng của menu phía dưới, còn footer màu đen dẫn đến không rõ phần chữ cũng màu đen: Trang thông tin về kiến thức làm đẹp)
  • Keyword của bạn: “trị mun mủ” là từ khóa khá khó để SEO, vì nó còn chung chung quá, và thêm nữa với từ khóa này nhưng trên web của bạn mình không thấy bài viết về nội dung này để SEO, bạn nên làm nổi bật từ khóa lên ở trang web của bạn.
  • Các phần chuyên mục, hình ảnh hiển thị ở phần tóm tắt nội dung bài viết hơi to, dễ gây khó chịu và rối mắt khi xem trang.
11 Likes

@thekhuong92

Mình đang có ý định tập trung vào duy nhất một sản phẩm theo như Khương gợi ý là đồ điện gia dụng đi (sản phẩm này mình sẽ làm landing-page riêng hoặc ngay ở trang chủ để giới thiệu), rồi sau đó mình sẽ viết content các vấn đề xoay quanh các thiết bị điện trong nhà SEO để kéo từ khoá lên top google. Ở đây mình cần sự trợ giúp của Khương

1. Nên chọn cụ thể sản phẩm gì? và tìm các chủ đề và từ khoá để viết để có thể lên top google
  2. Cách xây dựng landing-page (sản phẩm ) - bởi vì có nhiều nền tảng làm landing page nên mình chưa biết nền tảng nào tốt
2 Likes

Hello bạn, Mình search Google nhưng cũng chưa biết cách website có bị sandbox hay không? Website mình làm hơn hai tháng và chưa đi link ở đâu cả. Có điều traffic rất ít. Nếu sau 4 tháng như bạn thì không biết có được nổi 2k traffic/ngày không :sweat_smile:. Vì thế mình cũng rất quan tâm về chủ đề này. @thekhuong92 có thể chỉ cho mình và bạn @Loc_Than được không?

3 Likes

A thấy e rất đầu tư chăm chút về nội dung, tuy nhiên UI chưa được tốt. Điều cần làm bây giờ là e nên tối ưu UI:

• Tối ưu dễ đọc, tăng kích thước font chữ.
  • Đồng nhất về cách tình bày, phân bố các mục cụ thể hơn
  • Hình ảnh thumpnail tốt nhất không nên có chữ.
  • Đầu tư hơn về hình ảnh.(Blog cho người Việt thì nên hạn chế ảnh nước ngoài)
6 Likes

Reselling gig trên fiverr giờ còn ngon không anh khương ? và làm cái đó có cần nhiều vồn không ?

Hạn chế tối đa mua mấy khoá học online ở Việt Nam! Nhất là mấy ông bự nha bạn

3 Likes

Đồ điện tử thì onpage tốt từ khoá sản phẩm sẽ lên top thôi, chỉ cần seo cơ bản thì chiến mảng điện tử được rồi. Mình nghĩ seo mảng này ko khó vì nó có nhiều ngách.

Oki tks bạn :ok_hand:t2::ok_hand:t2::ok_hand:t2::ok_hand:t2::ok_hand:t2:

1 Like

Chưa xem site bạn đọc cm của @htantruc thì mình có góp ý thêm thế này.
Số lượng search của mảng này rất lớn, và nội dung về làm đẹp thì quá nhiều trên mạng. Do đó để đạt được mục tiêu 2k sớm bạn tập trung viết những key dài. Dùng keywordtool.io để nghiên cứu.
Tính sơ 1 key 10 lượt search/ ngày. Bạn lên top 1,2,3 thì có được 5-7 lượt truy cập. Họ vào đc rồi thì web bạn có uy tín hơn, những bài chưa lên top cũng đc đọc, onpage tốt thì khách sẽ lần quần trong web bạn miết thôi.

Mấy key ngắn sẽ lên tôp theo key dài.

6 Likes

Mình ko theo MMO, hiện đang tập tành để kinh doanh. Mọi thứ đang ở giai đoạn chuẩn bị thôi như lựa chọn sản phẩm, xây dựng hệ thống, ứng dụng công nghệ.
Mình đang bị vướng chỗ chatbox như lúc mua special 2.0. Ko biết dùng nền tảng nào.
Trước mình làm SEO, giờ ko làm nữa chuyển sang kinh doanh thấy nhiều thứ phải làm quá.
Hy vọng @thekhuong92 có riêng topic về mảng này hoặc case nào đó để a e có cái khung học hỏi.

3 Likes

Hi bạn, mình có blog về du lịch Vietnam, site tiếng anh: jerryolo.com. Mình đã đk affiliate vs CJ, Amazon, Booking.com nhưng hiện tại không hiệu quả về traffic. Bạn có thể chỉ mình một số cách chạy hiệu quả ko? Thanks bạn :slight_smile:

3 Likes

Ý bạn là chatbox như lúc mua special 2.0 tự đưa ra gợi ý, bot tự trả lời tin nhắn à? Cái này sử dụng helloumi nhé bạn, bạn tham khảo: https://helloumi.com/

9 Likes

Mình mới vào nghề, đang tập làm website theo hình thức PRODUCT LAUNCH. Hiện tại mình vẫn tập trung thực hành để trình bày website cho đẹp mắt và đổi lại theme cho dễ nhìn. Đọc bài này của @thekhuong92 rằng Product launch khó scale nên mình muốn xin ý kiến của bạn Khương xem sau khi mình thành thạo về làm website rồi mình có nên làm ở nền tảng adflex ở Việt Nam không? Vì tiếng anh của mình không giỏi nên viết bài phải đi thuê nhưng thấy không được ưng ý. :blush:
Lúc đầu mua domain mình không biết đặt là gì nên đặt đại vậy rồi thực hành luôn. Nhưng mình đang nghĩ nên đổi và reset lại tên domain và theme cho website đẹp hơn nếu muốn làm affiliate ở Việt Nam. Nhờ @thekhuong92 cho mình ý kiến để mình thay đổi tốt hơn nhé ! anhdaopro.com

4 Likes

scale khó là vì đòi hỏi làm nhiều thứ chứ k đơn thuần chỉ review sản phẩm rồi ăn hoa hồng. nhưng bạn đừng lo quá xa, điều bạn cần bây giờ là kiến thức, là cách làm, nên bạn cứ làm PL, để quen với kỹ năng marketing online. còn thật sự PL khi làm tốt, site mạnh bạn k cần làm gì nhiều cả hoặc có thể thuê. 1 tháng thu nhập 1k-2k$ từ nó cũng k tốt sao ? cứ từng bước 1 mà làm.

3 Likes

Chào bạn mih cũng đang muốn học tập về ngách thi trường đồ điện đồ điện tử đây. Nhưng mình đagn âmthaamf tìm hiểu những gì mình cần chuẩn bị trước đã. Minh cũng chưa rõ cần những gì đang làm theo hương truyền thống. Đọc trên up thấy có b chung ý tương mong đc hướng dẫn thêm

2 Likes

Chào @thekhuong92, mình cũng có ý định xây dựng một website theo 1 ngách cụ thể.Nhưng vì newbie nên hiện tại:
-Mình chưa biết làm theo ngách nào sẽ dễ dàng hơn đối với newbie
Mong @thekhuong92 và anh em cho xin ý kiến góp ý

1 Like