"Pre-landing page" là gì & vì sao nên sử dụng "pre"

Chào mọi người ạ, có thể giúp em cách để sử dụng landing hiệu quả không ạ
Hiện em được giao nhiệm vụ là tạo landing page để giới thiệu và bán sản phẩm máy bay phun thuốc tại website : Http://agras.vn
Em đang tính làm một pre-landing page + landing page chính, thì cho em hỏi cách triển khai và gắn site landing page vào website chính như thế nào ạ

Chào bạn, mình chưa rõ là bạn đang cần hỗ trợ gì lắm?

Nếu bạn đã xác định là sẽ làm 1 pre-landing và landing page, thì bạn cứ tạo 1 bài viết trên website (pre) và dẫn link hoặc đặt button đến landing page để đặt hàng thôi.

Bạn xem thêm bài viết https://kiemtiencenter.com/landing-page-la-gi/ để định hướng mẫu landing page cần xây dựng nhé

Dạ chào anh, em đang cần định hướng cách viết để call to action khách hàng để lại sdt + email tạo tệp khách hàng tiềm năng, nếu khách hàng quyết định mua thì càng tốt ạ, với lại thì em đang băn khoăn chỉ cần 1 landing page thôi hay phải cần thêm pre-landing ạ

Cái này thì tùy định hướng của bạn thôi. Theo mình với sản phẩm của bạn nên có prelanding rồi dẫn link đến landing để khách hàng hiểu và có nhiều thông tin về sản phẩm hơn.

Còn muốn khách hàng để lại thông tin thì quan trọng là nội dung của bạn hấp dẫn rồi mời khách hàng để lại thông tin để chuyên gia tư vấn trực tiếp,…

1 Like

Mình hiểu ý bạn rồi ạ, cám ơn bạn nhé

1 Like

anh ơi cho em hỏi : em thiết kế landing page, mua domain rồi thì có cần phải mua thêm hosting nữa không ạ. vì em chỉ sử dụng landing của chiến dịch em đang chạy

Chào bạn, landing page cũng là 1 website thì bạn cần có đủ tên miền và hosting để chạy được nhé

6 posts were merged into an existing topic: Adflex CPO – “Mảnh đất vàng” cho nhân tài Digital Marketing dụng võ

Chào Khương,

Xin hỏi tại sao FB, Google lại chặn mấy link pre landing page vậy?

Chào bạn, pre landing page mà bạn hỏi ở đây là pre do bạn làm hay bạn sử dụng của bên nào nhỉ?

Thông thường Facebook sẽ chặn các link có phần tracking chuyển hướng, còn google thì không chặn. Nhưng còn tùy thuộc nội dung trang đích mà bạn chạy nữa.

1 Like

Cảm ơn Bạn.

Chào mọi người,
Mình làm prelanding bằng elementor và thấy có một số vấn đề thế này:

1. Chỉnh font chữ trong elementor như thế nào?
  2. Chèn thêm một section, một image…vào một đoạn text không được (đoạn text trong cùng một khung)
  3. Elementor hay tự ý nhảy dòng
    Các bạn có xin cho chút kinh nghiệm xử lý như thế nào và nên dùng nền tảng nào miễn phí tốt để tạo prelanding?
    Cảm ơn mọi người!