"Pre-landing page" là gì & vì sao nên sử dụng "pre"

Anh ơi ! E dùng landingpage.vn để tạo pre , nhưng em không biết pre có cần đẹp và chỉnh chu quá không ạ ?
Đối tượng của e là những người trên 25 tuổi , đa số dân 8x . Em nghĩ bố cục làm pre với landing không cần quá đẹp nhỉ anh ? Mình chỉ cần đầy đủ thông tin là được đúng không ạ ?

Đúng rồi e, không cần đẹp, chỉ cần nội dung hay & thuyết phục. Có thể là câu chuyện thành câu, review hoặc báo chí.

Dạ em cảm ơn anh ! Pre thì tự viết nhưng landing page nên lấy link ở adflex luôn hay tự làm landing page luôn ạ ?

1 Like

E tự tạo form cho pre hoặc chuyển hướng người dùng đến landing page của adflex đều được nhé

Chào mọi người,
Các pro cho e hỏi về các nền tảng tạo landingpage hiện nay ạ. Dạ, hiện tại, em đang muốn tạo 1 landing page cho 1 sự kiện kéo dài khoảng 1 tháng ạ. Dạ, nếu mua gói của ladipage thứ chi phí không phù hợp ạ!
Anh Khương và mọi người cho e hỏi có dịch vụ nào hỗ trợ tạo landing page trong khỏang 1 tháng không ạ ( nếu bao gồm host và domain thì càng tốt ạ!)
em cảm ơn mọi ng ạ!!!

Bạn kiếm mấy hội mua chung Thrivethemes xem, hoặc deal với support của Ladipage dùng trong 1 tháng.

1 Like

Chào Khương !
Mình hỏi chút là nếu tự tạo Pre và dẫn link đến Landing Page của Adflex thì sẽ không bị FB/ Google chặn như các Pre sẳn có phải không ?

@Le_Quoc_Toan Đúng rồi bạn nhé, bạn tạo 1 pre trước sau đó xây dựng nội dung và dẫn link đến sản phẩm thì không sao cả.

1 Like

OK bạn, mình cảm ơn nhé.

Nếu nội dung pre không vi phạm chính sách quảng cáo Facebook thì sẽ không bị chặn bạn nhé

ok bạn, cảm ơn bạn nhé.

Chào mọi người, mình là Trung, mình là newbie. Hiện tại mình có tham gia trên Adflex, và mình bắt đầu với offer chủ đề giảm cân. Sau 1 thời gian nghiên cứu thì hình thức quảng cáo mình bắt đầu áp dụng là google Ads (facebook ads mình chưa dám thử vì chưa nghiên cứu đủ kiến thức). Hiện tại sau 2 tuần test các mẫu Pre-LDP trên Google ads thì mình đã lựa ra được 1 Pre-LDP có hiệu quả nhất (hiệu quả về số lượt hiển thị/clicks). Link của em nó đây: http://www.bodayroi.com/group-giamcan-thongminh
Các con số cơ bản trên Google ads của Pre-LDP này: 180 Lần hiển thị / 72 Click to Pre-LDP -> 255 Clicks to LDP trên Adflex -> 1 chuyển đổi trên Adflex
Theo các bạn thì Pre-LDP này có hiệu suất tốt hay chưa? và nên làm gì, thêm gì để tối ưu chuyển đổi tốt nhất. Mong nhận được những góp ý từ mọi người để mình làm tốt hơn. Cảm ơn các bạn. Cảm ơn Ad đã duyệt bài

Link này mình không vào được bạn ơi.

1 Like

Bạn ơi, bạn sửa lại link nhé, link này k vào đc.
cám ơn bạn

Mình vừa sửa xong rồi bạn nhé. Cảm ơn mọi người đã quan tâm.

1 Like

Link này nhé Khương: http://www.bodayroi.com/group-giamcan-thongminh 14
Không biết sao lại copy nhầm link. xin lỗi mọi người nhé

Bạn chưa nói rõ bạn chạy Google Ads như thế nào, target đến keywords gì?

Mình chạy Google Ads với ngân sách 100k/ngày. Gồm nhiều chiến dịch như “Cách dùng thuốc giảm cân” “Mua thuốc giảm cân” “Phương pháp giảm cân” “Bật mí cách giảm cân” … Sau đó, mỗi chiến dịch thì có nhiều nhóm quảng cáo. Sau 1 thời gian chạy (Khoảng 7 ngày) mình thấy chiến dịch “Bí mật cách giảm cân” với nhóm quảng cáo “Bí mật giảm cân hiệu quả tại nhà” của mình là có tỉ lệ hiển thị/clikcs cao nhất (như mình nêu ở tiêu đề rồi đó). Mình chạy với từ khóa “cách giảm cân hiệu quả” “cach giam can hieu qua” “cách giảm cân hiệu quả tại nhà” “cach giam can hieu qua tai nha”.
Đó là tất cả những gì mình đã test được đến bây giờ, sau 1 thời giam tìm tòi và nghiên cứu, mình newbie nên còn sai sót nhiều. Mong mọi người giúp đỡ.
Hiện tại quảng cáo của mình cũng đang báo lỗi “Bị từ chối: Phần mềm độc hại hoặc phần mềm không mong muốn”. Mới tìm ra cách khắc phục trên Group Adflex, đang đọc, và sẽ sớm khắc phục thử xem sao.

1 Like

Mình đưa ra 1 số vấn đề, bạn cần dựa vào để tối ưu nhé:

• Giao diện của bạn không responsive, mobile user phải phóng to ra để đọc rất khó chịu.
  • Tiêu đề nên to ra, hiện tại mình thấy nó nhỏ như chữ thường
  • Landing của bạn là dạng báo chí (interview), tuy nhiên cách trình bày các đoạn nó bị sát vào nhau nhìn rất thiếu chuyên nghiệp
  • Call-to-action button phải tới cuối mới thấy, tuy nhiên bạn chỉ nên để buttton bình thường thôi, không cần phải hiệu ứng
  • Nhiều đoạn chữ & ảnh bị dính vào nhau
  • Hiệu ứng fomo bằng Ladipage Notify áp dụng cho landing page thôi, bạn dùng pre báo chí nên không cần gắn.

Bạn cần tối ưu những thứ trên, khi nào xong comment mình review tìm lỗi tiếp. Google Ads bây giờ không optimize content thì không ra đơn đâu bạn nhé, đặc biệt là tối ưu cho mobile

1 Like

Mình cảm ơn Khương nhé. Sẽ sửa lại rồi mình up lên.

1 Like