Kinh nghiệm tạo/kháng tài khoản Facebook/ Quảng cáo bị từ chối

Có ai tạo tk qc mới ko chỉ cho e với
E tạo tk FB business rồi tạo tk ads
Đến phần tạo tk qc thì nó điều hướng sang phần trạng thái tk qc . Ok em tạo bên đó nhưng nó cứ bảo id trình quản lý kd của e ko hợp lệ trọng khi e copy y nguyên sang
E ko có giấy phép kd gì cả và ms tạo tk để chạy sp CPO

naptien_fbads|607x147 naptien_fbads2
Mình vừa lập tài khoản facebook ads thứ 2 ,nhưng sao không thấy mục nạp tiền như tài khoản thứ nhất vậy mọi người.
thanks!

Chào bạn, phương thức thanh toán bạn add vào trả sau nên bạn chạy quảng cáo trước và thanh toán tiền khi đạt ngưỡng thanh toán nhé

vậy là mình cứ chạy trước,thanh toán sau cũng được ,không sao à.

Bạn chạy đến một ngưỡng lập hóa đơn của tài khoản thì Facebook sẽ yêu cầu bạn thanh toán, thanh toán xong bạn mới chạy tiếp được nhé. Ngưỡng ban đầu khá thấp, sau này sẽ nâng lên từ từ

1 Like

đổi thông tin doanh nghiệp ra khỏi VN là tạo được bạn nhé!

1 Like

Chào mọi người, mình mới học chạy quảng cáo.Tình trạng của mình là thêm một thẻ visa Vietcombank vào tài khoản quảng cáo và đã add được vào BM lẫn tài khoản quảng cáo, và facebook hiện dòng “Các quảng cáo của bạn hiện không chạy. Hãy thêm một phương thức thanh toán” Mình nghĩ là do thẻ Vietcombank Visa không được, mình làm thêm thẻ techcombank để add vào. Mới đầu facebook từ chối thẻ này, sau đó mình kháng và add được vào tài khoản quảng cáo. Nhưng dòng chữ “Các quảng cáo của bạn hiện không chạy. Hãy thêm một phương thức thanh toán” vẫn xuất hiện. Mình bực quá lại gửi ảnh và kháng tiếp với facebook và nhận được câu trả lời như sau. 2

Hai thẻ Visa này mình add vào hai tài khoản cá nhân vẫn chạy được quảng cáo theo kiểu trả trước, nhưng tài khoản quảng cáo của BM thì lại không được. Mọi người cho mình hỏi liệu có cách nào khắc phục được không? Bởi nếu chạy tài khoản cá nhân mình sợ tình trạng khóa tài khoản mất luôn tiền nạp trước thì khổ, mà nhỡ camp đang tốt lại không kịp nạp tiền thì rất bất tiện. Mong anh khương và các ad trợ giúp. Em xin cảm ơn ạ

Sau khi nhận được thư trên thì em vào chạy quảng cáo nó vẫn xuất hiện dòng trên và quảng cáo không chạy dù đã được duyệt.