Kinh nghiệm tạo/kháng tài khoản Facebook/ Quảng cáo bị từ chối

Chào anh em, mong được mọi người giúp đỡ.
Mình có 1 số vấn đề muốn trình bày sau:

• Chưa nói đến việc lên quảng cáo như thế nào? Việc đầu tiên mà người chạy quảng cáo cần phải có chính là tài khoản quảng cáo.
  • Việc tài khoản quảng cáo bị Facebook cho là hoạt động bất thường và vô hiệu hóa bây giờ như là cơm bữa.
  • Cứ lên camp là bị vô hiệu hóa, không kể nick Facebook lâu năm hay mới lập. Tài khoản hoạt động rồi nhưng không cắn tiền -> chết. Tài khoản đã cắn tiền đến lúc thanh toán -> chết. Rất nhiều thứ liên quan nữa @@
  • Mình cũng tạo clone để nuôi rồi lên tài khoản quảng cáo nhưng do trình độ gà mờ, thiếu kinh nghiệm nên thường xuyên bị checkpoint & vô hiệu hóa tài khoản quảng cáo.
  • Kháng tài khoản Facebook cũng như tài khoảng quảng cáo thì rất mất thời gian, tỉ lệ về không nhiều

Nay tạo ra bài viết này để nhờ các anh em có kinh nghiệm có thể chỉ ra những TUT hay để như:

• Tạo tài khoản clone làm sao để không bị checkpoint?
  • Lên tài khoản quảng cáo như nào để ít bị cho là hoạt động bất thường nhất.
  • Cách kháng tài khoản về nhanh.
  • Vân vân và mây mây…

Rất mong những anh em tay to chia sẻ :joy:

Câu trả lời tốt nhất:

37 Likes

Quan tâm :sweat_smile::sweat_smile:

1 Like

Cực kỳ quan tâm :joy:

1 Like

quan tâm, quan tâm :grin::grin:

1 Like

Quan tâm vấn đề kháng tài khoản. mình bị blook mất FB chính, kháng mấy lần không được, nó kêu mình vi phạm tiêu chuẩn cộng đồng của nó. trong khi bài mà mình bị blook chạy bằng web của mình, nó duyệt ngon lành rồi, đã chạy mấy ngày, mình chỉ chỉnh sửa lại phần thiết bị. xong nó duyệt lại là nó blook luôn

2 Likes

mình cũng đang quan tâm tới cái này. hỏi rất hay rất đúng vấn đề mình đang gặp. chỉ là chưa post bài hỏi. xin ý kiến của các pro ạ. :heartpulse:

1 Like

Trước giờ mình 100% chơi đúng luật nhưng tài khoản VN cũng bay vài cái. Chỉ có tài khoản “ngoại” có 3 con thì còn cả 3.

Tài khoản ngoại có nghĩa mình nhờ người quen (Quốc tịch quốc tế) tạo tài khoản ads rồi add mình vào quản trị, mình add Payoneer hay thẻ VISA Việt Nam vào chạy ngon lành mấy năm rồi.

Còn vấn đề clone không bị checkpoint, mình nghĩ phải có tool xịn để tài khoản tương tác như tài khoản thật. Chứ clone mà dùng tay đi kết bạn hoặc dùng tools basic quá thì hệ thống cũng lọc ra.

Và cả vụ kháng tài khoản trước giờ chưa đụng tới, hóng xem có ai rành vụ này vào chia sẻ không. :sunglasses::sunglasses:

15 Likes

Việt Nam cái gì cũng hay, bùng tiền cũng giỏi nên Facebook nó chặt lắm :rofl::rofl: Tiếp tục hóng các thánh nhân :heart_eyes:

2 Likes

Nhờ 500 anh em ở hải ngoại tạo tài khoản xài cho ít bị chú ý vậy :joy:

1 Like

2TUT mở khóa check point 72H cho ae nào nuôi clone nhé !!

Mình cũng đang tìm hiểu về fb. Có lưu được bài này hy vọng giúp đỡ được ae

Lúc mới bắt đầu nuôi ních em gặp cái này là ngán đến tận rốn rồi, chỉ muốn tắt và đi ngủ… Nhưng rồi cũng cố mở đi, mở lại nhiều cũng quen nên có 1 chút kinh nghiệm muốn chia sẻ với mọi người, đương nhiên ai có cách hay hơn, thì chia sẻ luôn bên dưới cho anh em cùng làm nhé… Em cũng hóng cách kháng về luôn trong ngày lắm…

1. Gặp check point xác minh hình ảnh ( CP 72H )

Up ảnh avatar hoặc cmnd hoặc ảnh bất kỳ để xác thực với Facebook

Nếu ảnh chuẩn và hên thì ních sẽ về luôn trong vòng 24h tiếp theo hoặc 48h tiếp theo,.nhọ thì sẽ dính luôn FAQ 583 ( Vô hiệu hóa tài khoản )

Kháng 583 xong chắc chắn sẽ về nếu info chuẩn và đầy đủ, bên dưới em sẽ chia sẻ thêm TUT kháng FAQ 583 cho ae nào chưa biết…!!

2. Up ảnh avatar hoặc cmnd hoặc ảnh bất kỳ ( chuẩn info nhất ) để xác thực với Facebook
Ở bước này ta làm thêm 1 bước nhỏ nữa

Khi xong bước gửi ảnh, Facebook duyệt ảnh rồi, đừng ấn Đăng Xuất vội mà ta log link 751 vào và điền Tên + Thần Chú rồi send luôn cho thằng Facebook xong mới đăng xuất và chờ đợi !!

https://www.facebook.com/help/contact/1062444770553751

Trong 2 bước thì em hay dùng và ưa thích nhất là bước 1 bởi vì allbum ảnh mấy con clone của em Facebook đều không nhận, nên em cho chúng nó dính hết FAQ 583 rồi kháng về,.

Không biết có phải vì dính 583 rồi kháng được về nên nó khỏe hay không nhưng giờ ních nào của em bị check point cũng chỉ là check point xác minh những bài viết gần nhất + đổi mk mới… Chứ không còn dính 72H nữa !! Nếu đúng là vì kháng về nên khỏe thì các bác cứ theo bước 1 mà làm, tốn chút thời gian nhưng chuẩn info thì faq 583 kháng dễ lắm !!

TUT mở khóa FAQ 583

• Trường hợp 1:

Trường hợp này dành cho Facebook lập đã lâu và hay bị khóa 72h hoặc đã từng up cmnd xác nhận với Facebook
( Up ảnh xác nhận với Facebook mà bị từ chối và dính FAQ 583 thì kháng bằng TUT này nhé )

Bước 1: Mở trình duyệt vào Facebook
Bước 2: Fake IP Anh = NN UK ( em hay fake bằng hola )
Bước 3: Đăng nhập vào ních bị FAQ, sau đó log 3 link dưới vào tab mới ! điền đầy đủ info 3 link rồi send Facebook

https://www.facebook.com/help/contact/317389574998690
https://www.facebook.com/help/contact/313733425335072
https://www.facebook.com/help/contact/1553947421490701

Ngồi hóng auto về không cần rep email, chỉ mất 15s nếu IP chất

• Trường hợp 2:

Trường hợp này là Facebook bạn mới tạo chưa được 3 tháng hoặc tạo lâu rồi nhưng chưa từng up cmnd xác nhận với Facebook

Bước 1: Mở trình duyệt vào Facebook
Bước 2: Fake IP Úc = NN UK ( em hay fake bằng hola )
Bước 3: Đăng nhập vào ních bị FAQ, sau đó log 3 link dưới vào tab mới ! điền đầy đủ info 3 link rồi send Facebook

https://m.facebook.com/help/contact/260749603972907
https://m.facebook.com/help/contact/269030579858086
https://www.facebook.com/help/contact/logout…

Hóng rep email Facebook trả về như sau :

Hello Facebook team:!!
This is my id card. I’m sorry the wrong information this. I hope that will be soon confirmed this account with the following information
Full name: ( Họ tên )
Date or birth : ( Ngày sinh )
Thanks Facebook Team

Vậy là xong !!
Ních sẽ về sau 2 tiếng nếu IP chất hoặc sau 24h nhé !!

21 Likes

thank bạn nhé. Tiếp tục hóng các cách kháng khác như kháng tài khoản quảng cáo :joy:

1 Like

Mình nghĩ đây sẽ là thứ ae cần.

20 Likes

bồ hóng quá.mình cũng bị FB đèn đỏ nhưng ko làm tn để lấy lại tk quảng cáo đc.
VÀ còn 1 thắc mắc nữa: nếu tk quảng cáo trên facbook cá nhân đã bị khóa thì tạo tk quảng cáo trên tk facebook busineess có chạy đc nữa ko?
Các bác xin chia sẻ với ah!

1 Like

Ko liên quan bác nhé, mỗi ng sẽ được tạo 2 tài khoản business và 1 tài khoản cá nhân là 3 tài khoản qc độc lập nhé

1 Like

Trc e có tham gia nhóm này, mà đợt vừa r búng tay thanos bị kích ra ngoài mặc dù có tương tác :joy:

1 Like

mình tạo facebook để tên kinh doanh mà nó không cho bắt phải vào đăng ký tên kinh doanh. CÁi này thì vượt rào được không các bạn.

3 Likes

Bạn có hình ảnh không, mình xem qua coi nó như thế nào :slight_smile:

1 Like

Cái này em cũng đang cần.

1 Like

Thực ra cái này ai cũng cần đó :joy:

1 Like

Mình tạo tài khoản mới chạy quảng cáo luôn nhưng chỉ bị dính 1 phát , kháng cáo cái hôm sau đc mở luôn ko biết có phải do mình xài visa debit hay ko nữa ^^

1 Like