Hướng dẫn Fiverr & tuyển tập những GIG chất lượng

Chủ đề bài viết này sẽ là Fiverr, bao gồm:

• Thảo luận tất cả các vấn đề về Fiverr
  • Chia sẻ gig hay, freelancer chất lượng
  • Cảnh báo freelancer kém chất lượng.

Link đăng ký Fiverr: https://kiemtiencenter.com/go/fiverr. Xem hướng dẫn video sau:

Hoặc xem hướng dẫn bằng hình ảnh, hoặc các hướng dẫn khác.

11 Likes

Hỏi về freelancer và gig chất lượng

Mun chào mọi người,

• Mình cần thuê người thiết kế Logo cho công ty và trang web, mọi người có thể giới thiệu freelancer giỏi được không ạ?
  • Khi thuê (ở Fiverr) có nên chọn gói cao hơn để lấy 3D Mockup, Source File không? Vì mình mới tập làm web, cũng chưa biết dùng chúng trong những việc gì.

Mun cảm ơn ạ :laughing:

2 Likes

Mình hay thuê ông này: https://www.fiverr.com/srinivaskorai/do-logo-design. Mình không cần dùng 3D Mockup hay Source File.

Hồi lâu ông này làm có $10 mà giờ lên $30, chắc do khách hàng đông quá :slight_smile:

5 Likes

Em cảm ơn anh Khương :grin:

Về logo có 1 cách nữa là làm contest trên vlance, vài hôm a làm video cho nhé

5 Likes

Hóng-ing, hehe :rofl:

1 Like

Em chào cả nhà

• Em muốn thuê người tăng lượt view trên video youtube của mình. Cả nhà có thế giới thiệu cho em nên thuê freelancer nào không ạ?
  • Theo cả nhà thì em nên đầu tư thật kỹ vào video của mình và thuê freelancer post bài giới thiệu video của mình lên các fanpage có nhiều lượt sub để lấy lượt view không cố định hay là nên thuê freelancer cam kết đủ số lượng view ạ?

Em cảm ơn cả nhà !

tăng view thì dùng seoclerk nha bạn !!! rẻ hơn và chất lượng không khác gì ,

Đọc bài này mới update e nhé: https://kiemtiencenter.com/huong-dan-de-co-nhieu-luot-xem-views-cho-video-youtube/

3 Likes

Em xin chào cả nhà
Em theo dõi và biết được có nhiều ac đã gây dựng được 1 lượng vốn bằng cách làm freelancer. Em thì cũng có may mắn học và làm design 1 thời gian. E cũng đang muốn thông qua freelancer có 1 chút vốn để chạy Affiliate. E đã tham gia fiverr nhưng đợi dài mà vẫn chưa có đơn hàng. Vậy cho e xin hỏi các ac đi trước:

• Về 1 Gig thì cần lưu ý những điều gì để Gig có thể đặt hàng? Cạnh tranh về giá ở trên đó cũng nhiều Gig rất ổn.
  • Nếu chỉ dùng 1 tài khoản paypal trả tiền cho 1 Gig của mình nhiều lần thì có thể có nhiều lần Review và đánh giá ko?
  • Có cần thiết lập 1 website để pr cho GIG của mình ko? Trong khi vốn e hiện tại cũng khá eo hẹp.

Mọi người giúp đỡ e với ạ. Em cảm ơn cả nhà!

2 Likes

Gig mới thì chất lượng tối thiểu phải tương đương, nhưng phải có chính sách & giá thành tốt hơn so với những gig cùng loại (mà có nhiều đơn hàng rồi). E phải show thật nhiều những design mà e đã làm trước đó.

Cách tốt nhất là test đi e, a chưa thử cái này vì a chưa làm freelancer trên Fiverr bao giờ, chỉ reselling thôi.

Website là thứ mà sau này e làm bất cứ thứ gì cũng đều cần, ở case này e có thể làm website portfolio, personal brand

2 Likes

Khương cho mình hỏi hiện giờ 2018 làm reselling gig còn hiệu quả không?

Vẫn còn bạn nhé :wink:

1 Like

ad cho em hỏi nếu làm reselling gig:

• có thể order từ fiverr về VietNam hay không?
  • em muốn reselling mảng thiết kế đồ hoạ, nếu làm mảng này em có khó khăn gì cần phải khắc phục không?
  • có cần order trước 1 vài mẫu để hiểu quy cách làm việc của freelancer trước khi tiến hành tìm khách hàng để reselling không?
  • Order từ Fiverr về VN là sao bạn? Bạn có thể nói rõ hơn
  • Khó nhất là khâu tìm khách hàng để resell. Đây là khó khăn chung nếu làm bất cứ hình thức nào
  • Cần order trước để test chất lượng bạn nhé.
  • ý em là có thể nhận khách ở Việt Nam rồi lên fiverr thuê không ạ?
  • chắc vẫn phải tìm hiểu trước một chút kiến thức da lông rồi mới reselling được phải không anh?
  • chủ đề là designer em không có tư duy thẩm mĩ thì có thể dựa vào những mục nào khác để test chất lượng không không ad?
  • Được nhé bạn
  • Bạn nên có 1 số kiến thức để có thể tư vấn lại cho người mua của bạn nhé
  • Ngoài yếu tố thẩm mĩ ra bạn có thể xem xét thêm về thời gian hoàn thành deadline, thái độ support,… của freelancer để đánh giá thêm nhé.

Ai đã trải nghiệm dịch vụ trên thuengay chưa thì review cho em với, em tính thuê content trên đó mà thấy giá thành mát mẻ quá. Cộng thêm quy trình thuê có vẻ rắc rối, cần kinh nghiệm người đi trước cho chắc ạ.

1 Like

Về việc thuê freelancer nó còn mang tính chất hên xui nữa bạn. Nếu thuê được người làm việc có tâm thì ngon, còn thuê gặp người làm cho có thì xui.

Trên thuengay thì mình chưa thuê bao giờ.

2 Likes

Mình thử inbox trao đổi với 1 bạn có dịch vụ nhưng ko thấy trả lời,thủ đặt dịch vụ thì thấy báo chuyển tiển,mình có cảm giác chưa an tâm về dịch vụ nên chưa chuyển-ko biết phải thế nào!