Hỏi mình về nội dung "MMO by Kiemtiencenter"

Sắp tới (Cuối tháng 6, hoặc đầu tháng 7) sẽ có bạn nhé.

1 Like

anh cho e hỏi là a sẽ mở topic mới hay khóa học video ạ?

Tốt nhất là cả 2, hình như bên KTcity sắp có khóa học Instagram, a chỉ khuyến nghị học bên đó.

1 Like

hi ad TK
Mình đã nhận Special 2.0 và đang nghiên cứu. Mình cung đang cố gắng vào lại http://vietmmo.club/ sau một thời gian để bắt đầu làm lại với MMO. Hy vọng các ad giúp đỡ. Thanks ad

1 Like

chào bác, em cũng đang định làm về mã giảm giá, không biết họ lẫy mã ở đâu mà liên tục nhanh vậy nhỉ, em thử làm mã cupon của acetrade mà ko nhiều mã như của họ, xin bác chỉ giáo thêm ạ

Cho e hỏi Chỗ chọn sản phẩm để làm affiliate marketing, trong sách có nói là nên tìm sản phẩm có nguồn hàng ổn định hoặc sau này mk có thể tạo ra sp or dịch vụ. Vậy tìm nguồn hàng ổn định như thế nào, và sao biết nó ổn định ạ?

Chào bạn, nguồn hàng thì bạn tìm ở các cộng đồng chuyên hàng sỉ trên facebook hoặc tìm kiếm thêm trên google nhé.

Còn ổn định là nguồn hàng mà lúc nào bạn cũng có thể nhập về để bán, mùa nào cũng có người mua, chứ không phải hàng chỉ có trong dịp lễ, tết,…

@thekhuong92 . Nhờ bạn giúp gửi cho mình link facebook của các bạn làm design có uy tín , mạnh về design tshirt nha. nếu đã từng bạn với bạn thì càng tốt nha. Thanks !

Chào bạn, bạn có thể tìm các bạn nhận làm freelancer trên các trang tìm việc và các group trên facebook nhé.

A Cris cho mình hỏi là rất nhiều quảng cáo trên mạng qc các hình thức kiếm tiền ko đúng sự thật để bán khóa học là chính, toàn qc thu hút khách hàng đk để học nhưng thực sự của việc kiếm tiền này thực sự là khó.Vậy các chuyên gia cho mình hỏi cv thực sự này các a chị cho ví dụ các web hay những cá nhân có công khai thu nhập từ nguồn này để cho mọi người biết số người thực sự kiếm đ tiền là con số bao nhiêu và phần trăm khoảng bao nhiêu họ thành công vì trên mạng chủ yếu là chém còn ko có cơ sở nào để biết cv này kiếm đ ntn.Vậy a c chỉ giúp có web nào để biết đ họ kiếm được doanh thu bao nhiẻu để những người mới vào nghề tin tưởng để theo nghề này.Tks all!

Bạn cần cập nhật thông tin để nhận được hỗ trợ nhé. Khi cập nhật xong có thể báo cho mình biết ở đây.

@thekhuong92 @htantruc Mình hiểu là tìm trên google và face có rất nhiều. Nhưng quan trọng là mình hỏi 1 số freelancer uy tín mà các bạn biết và đã từng làm để mình rút gọn đc thời gian

Bên mình có designer riêng và không sử dụng dịch vụ bên ngoài nên không giới thiệu cho bạn được. Bạn tham khảo thêm ở các group chuyên về design thử nhé.

bạn cho m hỏi về nguồn ảnh khi mình build 1 site thì thường lấy ở đâu, nếu lấy ảnh trên internet về thì có ảnh hưởng gì không. Thanks b

Chào bạn, đa số hình ảnh các website vẫn thường lấy từ các nguồn share ảnh trên mạng để sử dụng. Nhưng bạn nên tải về tối ưu ảnh cho chuẩn SEO và up lên lại.

Nguồn ảnh thì mình thấy nhiều bạn share ở Tối ưu hóa UX/UI, Visual Marketing cho website bạn vào topic này tham khảo nhé

anh Thế Khương ơi cho em hỏi password premium content là gì vậy ạ ???

Chào bạn, bạn xem hướng dẫn ở Các câu hỏi thường gặp về Special 2.0? nhé

hi a, e đọc cuốn mmo thấy có notes là affiliate mkt chỉ là bài tập về kinh doanh, tức là quy trình sẽ rút ngắn lại. nhưng chắc chắn 1 điều ,lợi nhuận sẽ ko dc tốt so vs việc bạn có nguồn hàng. e có 2 câu hỏi

1. vì hiện tại e thấy nhiều ng vẫn theo lâu dài với hình thức affiliate, ktcity cũng viral cho khóa affliate nên chưa hiểu lắm phần note trên, có nghĩa là những ng thành công với affiliate sẽ chuyển sang business form khác hay sao ạ
  2. khi mình advertise sản phẩm bằng hình thức affiliate, ban đầu khách hàng sẽ nhấn vào link của mình để mua hàng-> có lợi nhuận. nhưng những lần sau họ ko vào tracking link để mua nữa mà vào hẳn trực tiếp nơi bán sản phẩm để mua thì sao ạ?
    thank a ạ!

Chào bạn, về 2 câu hỏi của bạn thì:

1. Hình thức Affiliate là hình thức tiếp thị sản phẩm, phù hợp với nhiều bạn có thể bắt đầu ngay cả khi vừa mới tìm hiểu, nên nó viral.
    Đồng thời, nếu bạn dành nhiều thời gian với hình thức này cũng sẽ đem lại thu nhập không nhỏ. Tuy nhiên, nếu bạn đã quá giỏi về kinh doanh online, marketing, chạy ads,… việc tự có nguồn hàng, tự kinh doanh sẽ đem lại thu nhập cao hơn khi bạn không phải tốn chi phí cho network.

2. Mỗi network đều có chính sách lưu cookie riêng của họ (cái này tùy bên và tùy hình thức), ví dụ họ sẽ lưu cookie của khách hàng, trong thời gian quy định nếu khách hàng quay lại mua sản phẩm (trước đó có dùng link của bạn để xem) thì bạn vẫn được tính hoa hồng.

1 Like

Anh Thế Khương ơi, cho em hỏi là trong cuốn MMO mà anh có ghi thì em thấy được anh có nhắc đến là visual marketing hiện đại. Vậy em có thể tìm hiểu và học được những visual marketing hiện đại này ở đâu ạ.

Em mong anh và mọi người chỉ giáo giúp em. Em cám ơn nhiều ạ!