Hỏi đáp, thảo luận về website WordPress

Chào bạn, bạn muốn đổi domain hay có đổi hosting không? nếu chỉ đổi domain thì mua domain mới rồi trỏ DNS lại nhé

Anh ơi, cho em xin vài Plugin bán hàng và cách cài đặt với ạ. cảm ơn ạ?

Chào bạn, bạn xem hướng dẫn để làm website bán hàng với WooCommerce ở bài viết dưới nhé

Dạ,e cảm ơn ạ!

1 Like

trỏ DNS sẽ mất tác dụng SEO bạn, mình muốn trỏ hết sức mạnh SEO của domain và url cũ về cái mới

Thay domain là bạn đã làm mất hết tác dụng SEO và cần SEO lại từ đầu rồi. Bạn thay đổi domain là google hiểu như làm lại 1 trang web khác rồi, không thể trỏ hết sức mạnh SEO của domain và url cũ về cái mới như bạn muốn được.

Dạ vâng

Mọi người cho em hỏi là Hiện tại web site wordpress của em đang dùng tên miền bên Namecheap và host bên Hawkhost, và muốn thay đổi tên miền của website hiện tại thì nên làm như thế nào ạ?
Xin cảm ơn mợi người!

Chào bạn, muốn thay đổi tên miền thì mua tên miền khác, rồi trỏ lại DNS nhé

Cả nhà mình có ai làm site cashback hoan tiền không nhỉ?
Mình đang còn vướng về vấn đề tracking để theo dõi thành viên nào mua hàng hay không?
Cả nhà ai biết plugin nào nao tốt vấn đề này không?

Admin cho mình hỏi, mình thiết kế web dùng theme flatsome bạn có vi deo hướng dẫn thiết kế trang chủ cho mình xin

Cho mình hỏi muốn gắn thêm plugin thu thập thông tin khách hàng như email hoặc số điện thoại có được không vậy ?
Và Landing page nên dùng ở site nào là ok nhất.
Thanks ad !

Chào bạn, thu thập thông tin khách hàng thì bạn có thể sử dụng các plugin tạo form như Contact Form 7 hay Ninja Forms để người dùng nhập thông tin vào nhé.

Còn Landing dùng ở site nào là bạn đang muốn hỏi gì mình không rõ, bạn nói cụ thể hơn giúp mình nhé

Chào bạn, bạn nên xem các hướng dẫn từ nhà cung cấp theme và chỉnh sửa nhé. Việc thiết kế trang chủ cho website thì mỗi người có phong cách và định hướng khác nhau nên video hướng dẫn thì không có rồi bạn.

1 Like

Ý mình là trang nào hỗ trợ làm landing page nhiều nhất,mạnh nhất ak.Và ở trang Landing page đó có cho gắn thêm plugin không.

Landing page thì bạn có thể sử dụng Ladipage để làm, hướng dẫn có sẵn ở KTCT, và sử dụng công cụ thu thập dữ liệu riêng của ladipage.

Em có addon thêm 1 domain vào Hawkhost, trước và sau khi cài Wp thì trang chủ chỉ hiện Index of /
Anh chỉ giúp e khắc phục lỗi này với ạ (em thấy 1 số bài có bảo phải thêm file index.html hay index.php, nhưng em sợ ảnh hưởng đến trang web cũ)

Chào bạn, lỗi này là do bạn cài đặt wp sai thư mục nhé. Bạn đang để toàn bộ code wordpress trong thư mục wp. Nên tên miền không nhận được file nào cả.

Bạn cài lại wordpress ở thư mục gốc hoặc đem toàn bộ file trong thư mục wp ra ngoài là được.

1 Like

Cảm ơn bạn nhiều, mình đã làm được rồi, có điều mình muốn xóa bỏ thư mục WP (cũ) đi nhưng nút Delete không click được, bây giờ làm sao để xóa được bạn nhỉ

Bạn ra lại thư mục vegenient.com rồi chuột phải vào wp => delete hoặc chọn vào thư mục đó rồi click chữ delete như trên hình nhé