Hỏi đáp, thảo luận về website WordPress

em có hai câu hỏi ạ:

• Website có nền cái AMP không ạ?
  • Website của em bị những lỗi này nên khắc phục như nào ạ?

Đúng rồi bạn, cảm ơn bạn nhiều

• Plugin hỗ trợ SEO hiện nay đều có hỗ trợ AMP cả rồi, bạn có thể bật nó lên trong mục settings.
  • Có những lỗi khá cơ bản và những lỗi phức tạp mà nói ra thì rất dài, mình có tìm được bài viết có tổng hợp hết lỗi bạn đang gặp phải, bạn tham khảo tại đây.

Mọi người cho mình hỏi web này có phải làm bằng wordpress ko, và theme của nó là gì ạ, hoặc theme nào tương tự k ? hay là ngta code bằng tay hết. cảm ơn mn
https://themarq.com.vn/

web này build bằng drupal nha bạn, không phải wordpress

tks b, vậy b có biêt theme nào wordpress giống kiểu vậy k nhỉ, mình tìm mà k thấy

Anh cho em hỏi mục lục của em hiện dấu xanh ở mỗi thẻ H thì làm thế nào xóa đi ạ
Em cảm ơn

Bạn dùng plugin nào vậy, lần đầu mình thấy lỗi này, quăng link website bạn đi mình xem.

Em Chào A/c !

A/c Cho Em hỏi, trước đây Em có đăng kí host của Hawk Host giảm 30% trọn đời, nhưng Em ngưng sử dụng khoảng 1 năm, nay vào sử dụng lại thì báo còn nợ tiền nên Em đã thanh toán phí cho bên Hawk Host, nhưng vẫn chưa được kích hoạt lại như HÌNH

Trường hợp này là mình phải mua lại hay chờ nó Active lại nhỉ? Em có Mail vs Sp rồi, nhưng Em xin phép hỏi A/c trước cho nhanh. Em Cảm ơn.

Mail rồi thì chờ bên sp Hawkhost hỗ trợ bạn nha

@cris Chào Ad ,! Bạn giúp mình nha : Mình ko add được 2 tên miền trỏ về cùng 1 host ( hawkhost ) ( Bấm vào biểu tượng add nhưng ko hiện gì cả )/// 2. Phần post bài,ko hiểu sao nó toàn thông báo lỗi như ảnh ( Mình add plugin TinyMCE & Page layer rồi vào đánh văn bản ko được . Thanks :smile:

-)

Lỗi 1: Bạn trỏ Namesever từ domain về host trước rồi vào “addon doamins” khai báo domain. Namesever lúc bạn đăng nhập vào là đã có ngay ở Dashboard như hình dưới đây.

Lỗi 2: Bạn chỉ dùng 1 trong 2 thôi, xung đột plugin gây lỗi.

thanks !

Liệu mình làm 1 website có các bài viết để làm affiliate với Accesstrade nhưng mình cũng bán hàng luôn được không? Mình sẽ link đến Accesstrade là chính, nhưng có 1 số link tới sản phẩm mình tự bán trên chính trang web đó. Liệu như vậy có vi phạm gi với Accesstrade không?

Bạn có thể vừa bán hàng vừa đặt link affiliate đều được nha, quan trọng là site mới mà bạn built nhiều chủ đề ko liên quan trên 1 site như vậy sẽ bị loãng traffic, ko hiệu quả, nếu được thì bạn nên chia ra, mỗi site tập trung 1 niche thôi.

cho mình hỏi chút: nếu mua tên miền .vn có cài được trên hosting nước ngoài không ( ví du hawkhost)

Được bạn.

1 Like

Chào anh, hiện tại em bị một lỗi khi upload hình ảnh lên wordpress. Trước đây thì không bị. Ban đầu e nghĩ là do nhiều ảnh cũ quá nhưng sau khi đã xoá thì vẫn báo lỗi. Mong a phải hồi sớm ạẢnh chụp Màn hình 2020-07-03 lúc 13.06.57

Bạn đang dùng hosting bên nào?