Học Tiếng Anh để chiến MMO thị trường nước ngoài

Đầu tiên mình nghĩ học tiếng Anh để có thể làm MMO là hết sức quan trọng. Bởi vì sao? Có hai lý do
-Thứ nhất là thị trường Việt Nam khá hẹp. (Tất nhiên là ở hiện tại thôi, còn tương lai thì chưa biết thế nào)
-Thứ hai: làm ở thị trường nước ngoài, tức là bán cho tây đem nguồn ngoại tệ về => thế là xuất siêu => Như thế là yêu nước
Mình là newbie vốn tiếng Anh cũng tầm tầm, không quá giỏi chỉ có chút ý kiến nho nhỏ ấy thôi. Mong rằng chúng ta sẽ chung tay cùng nhau học Tiếng Anh thật giỏi

#0 Lý do cần phải giỏi tiếng Anh khi làm MMO
#1 Tip học tiếng Anh bằng Tự kỷ ám thị
#2 Phương pháp effortless English học tiếng Anh một cách tự nhiên
#3 Học tiếng Anh cần kiên trì và một quá trình dài
#4 Bốn kỹ năng nghe nói đọc viết
#5 Chúng ta sẽ đi cùng với nhau trên con đường chinh phục tiếng Anh chứ???

49 Likes

Vậy tại topic này hi vọng mọi người đăng tải các tài liệu tiếng anh chuyên về mmo cho anh em cùng học tập!!

8 Likes

Đúng là muốn chiến MMO ở thị trường nước ngoài mà không biết tiếng anh, quả là một thiệt thòi lớn.

3 Likes

Hay đó bạn, thời này dù là làm việc gì cũng vậy, tiếng Anh giúp ích rất nhiều và cải thiện income rất tốt. Nên trau dồi thêm tiếng Anh là tất yếu để sống còn trên mảnh đất này.

3 Likes

Hoàn toàn ủng hộ các bạn học ngoại ngữ để phục vụ công việc.
Có ai lập nhóm học tiếng Anh hay tiếng Hoa không?
Mình thì đang muốn tìm lớp học tiếng Hoa ở Sài Gòn. Còn tiếng Anh mình học online trên Youtube.

3 Likes

Mình rất quan tâm. Hiện tại mình phải check từ điển liên tục hix có topic nào ae học hỏi món này thì tuyệt

Mọi người có cách nào để học tiếng anh nhanh chóng và hiệu quả thì cùng nhau chia sẽ nhé

1 Like

Hi bạn, hiện tại mình cũng đang muốn cải thiện ngôn ngữ Anh của mình.
Được một người em và chị mình mách thì mình thấy áp dụng cách này có hiệu quả.

• Hiện tại thì ngành nghề kinh doanh hoặc sở thích của bạn là gì?
  • Hãy lên youtube để xem các kênh có liên quan và học nó bằng các video Tiếng Anh. Mình thấy thú vị lắm, có thể thời gian đầu bạn chưa hiểu hết, nhưng qua các video bạn học được rất nhiều từ vựng mới.
  • Theo dõi những influencer trên kênh Tiếng Anh của họ cũng là một phương pháp học bổ ích.
  • Nói nhại lại các video Tiếng Anh mà bạn đang theo dõi.
  • Học những bài hát tiếng Anh yêu thích bất chấp dù bạn có hát hay hoặc dở, Ahihi
  • Sắm 1 quyển sổ và tập viết những từ vựng mới, tốt nhất là cả cụm từ hoặc cả câu, sau đó là cả đoạn ra giấy.
  • Đừng quên dành ra 1-2 giờ mỗi ngày nhé
    Làm những việc này sau vài tháng bạn sẽ thấy cải thiện rõ rệt đó.
9 Likes

Các bác có group nào luyện tiếng anh k cho mình join vs

Mình có ý kiến thế này. Cứ làm giống bạn @KTcity_giaodang đi. Chủ đề chúng ta bàn tới sẽ là bất kỳ thứ gì về MMO bằng tiếng Anh thì đều được chẳng hạn như một bài viết về Product launch, hay bán áo phông chẳng hạn… (các chủ đề này ban đầu cần nhờ đến sự trợ giúp của admin @thekhuong92, sau này tiếng Anh kha khá chúng ta có thể tự tìm). Đồng thời mỗi người học được cái gì thì comment luôn trên đây vừa là để mọi người biết và chỉnh sửa lại cho nhau sao cho đúng.

2 Likes

học giao tiếp thì mình học Effortless English khá hiệu quả. nói và nghe được, còn đọc và viết phải luyện thêm nữa. Tuy nhiên nếu học theo Effortless English thời gian đầu cho newbie phải dùng từ điển để giải nghĩa cụm từ mới để hiểu.

Không riêng gì trong MMO, việc làm khác, còn phải trao dồi thêm tiếng anh để phục vụ nhu khác nữa :v

Chúc bạn tìm đc phương pháp học tốt cho mình!

2 Likes

Đây là điều dĩ nhiên và kỹ năng phải có 4.0 r. Agreed!

Cho dù bạn có làm Marketing online cụ thể là AFF hay không thì bạn cũng phải nâng cấp bản thân bằng một ngoại ngữ mới! Ở đây là tiếng anh!

Happy you!

Mình thấy app Ddict cài vào chrome để hỗ trợ đọc tài liệu tiếng anh rất hữu ích. :kissing_smiling_eyes:

Chủ đề này rất hay, mình cũng tán thành, vì hầu hết tài liệu tiếng anh rất hay và gần như nó cho mình rất nhiều thông tin

@phukhanh96
Mình cũng theo Effortless English :laughing:

4 Likes

Có 2 lý do mà bạn nên cân nhắc. Cho dù bạn làm MMO ở thị trường quốc tế hay không thì cũng nên cày tiếng Anh lên mức tầm trung để:

• Sử dụng tài liệu tốt hơn: Bởi lẽ nhiều hướng dẫn hay, chuyên sâu về Digital Marketing nó nằm ở quốc tế,Việt Nam có nhưng ít.

• Sử dụng tool tốt hơn: Các công cụ, nền tảng, tools được Việt Hóa thì không nói nhưng có khá nhiều tools chỉ có tiếng Anh.

19 Likes

Mình học trên ứng dụng Duolingo được 129 ngày rồi, cải thiện rõ rệt, cách học trên đây, theo mình là dễ học nhất so với các cách mà mình từng tiếp xúc :slight_smile:️ Mỗi ngày chỉ cần 15 phút là tình hình của mình sẽ khác hẳn.

6 Likes

Các bạn có phương pháp nào hiệu quả chia sẻ cho mọi người nhé :slightly_smiling_face:

1 Like

Mình học bằng ứng dụng duolingo

3 Likes

Dùng app Duolingo cũng ok đó mọi người

3 Likes