Giải đáp tất cả các câu hỏi chung về affiliate marketing

dạ cho em hỏi.

Sao tài khoản Google e có chạy QC rồi nhưng vẫn không xem được công cụ “Google Keyword Planner” được ạ.

Mong được giải đáp thắc mắc từ BQT?

không xem được con số cụ thể và biểu đồ xu hướng traffic đó ạ

Nghĩa là đối tượng người truy cập mà bạn nhắm đến ở đâu thì nên lựa máy chủ ở đấy để tốc độ cho về nhanh nhất
Ví dụ: web build chủ yếu content ở Việt Nam thì nên lựa máy chủ gần như HongKong hay Sin

Phải chạy 1 thời gian mới xem được bạn, chứ nay không thể bỏ vài chục nghìn ra chạy mồi là xem được liên đâu, còn thời gian hay số tiền chạy cụ thể thì mình không rõ.

Dạ e cảm ơn chia sẻ của a ạ.

tk gg ads e chạy mấy tháng rồi ạ, nhưng thời gian e không chạy qc nữa nó lại tắt chức năng xem này. giờ e mới chạy lại qc. không biết ý kiến của anh như thế nào trong trường hợp này của em ạ. Mong anh phản hồi

1 Likes

chạy tiếp thì nó sẽ lại hiện :joy:

Cho e hỏi tạo TK google asd có cần điều kiện gì ko ạ? Sao thấy trong bài giảng của thầy Thế Khương bảo tạo rất đơn gản mà e làm ko đc ạ?

Cần tiền là được thui bạn

Chào bạn!
Mình muốn xin lời khuyên của thầy giáo Cris về kế hoạch làm Affiliate sắp
tới của nhóm mình:

• Thực trạng nhóm mình: Hiện tại nhóm mình dự kiến làm Affiliate qua phương án xây
    dựng Websits so sánh giá , và sẽ viết phần mềm tự động cào dữ liệu trên các sàn điện tử vào trang của mình, để khi KH vào đó tự xem giá các sàn và ra quyết định mua hàng như trong bài học 17 của thấy Cris.
  • Câu hỏi của mình:
    Mình thấy trong khóa học thầy Cris có nói về việc vi phạm các điều kiện
    của ADV sẽ bị khóa tài khoản. Vậy mình dùng tool cào dữ liệu , sau đó chọn
    những mặt hàng phù hộ để chạy chiến dịch thì có vi phạm gì không?
  • Hiện tại Thông tin số ĐT của mình đang là đại diện công ty mình và đứng top trên Google
    MAP ( Cty mình làm về chuyển phát nhanh), Mình có thể tận dụng yếu tố này để Seo Web của mình không? nếu có thì
    có tài liệu nào cho mình hướng đi chuẩn không? để Website của mình tăng
    được Traffic theo google MAp không?

Mình cảm ơn rất nhiều

Mình đang có kế hoạch xây dựng các niche sites đánh thị trường global và đã join hai affiliate network là cj.comshareasale.com. Bạn nào đã làm thị trường quốc tế cho mình lời khuyên và đánh giá hai network trên với ak. Cảm ơn ạ

Cris không có nhóm telegram để mọi người cùng trao đổi về affiliate à? có cho mình vào trao đổi học hỏi với, mình có mua khóa học của bạn đó!

1 Likes

Dear thầy Cris,
Như đã đề cập đến vấn đề tận dụng và “phát huy” nội dung có sẵn của đối thủ trong bài học, thầy có thể tư vấn giúp… nếu mình thấy content của họ rất hay và mình lấy nó để phát triển thêm (cơ bản vẫn dựa trên content của họ) thì có bị vi phạm bản quyền không? có bị họ kiện về vi phạm bản quyền không thầy?