Giải đáp tất cả các câu hỏi chung về affiliate marketing

hiện tại dự án e đang gặp một số từ khóa xấu e đang không biết làm thế nào để lại bỏ số từ khóa xấu đó và cần hướng giải quyết các cao nhân cho e xin hướng giải quyết ạ.!23 hay hình này là minh họa ạ.

Chào bạn, vấn đề này rất thường gặp thôi bạn. Bất kì 1 dịch vụ hay sản phẩm nào có người quan tâm đến thì đa số sẽ được suggest từ khóa này. Vì khách hàng hay tìm kiếm “ABC lừa đảo” để xem các bài review về dịch vụ ABC đó và xem xét về độ uy tín.

Theo mình, bạn có thể lợi dụng sự tò mò và cần xem xét đó của khách hàng để làm 1 bài viết đại loại như: " ABC có thật sự lừa đảo không?",…trong bài này PR mạnh cho độ uy tín dịch vụ của bạn, vừa dễ top từ khóa, vừa tăng được độ uy tín

1 Like

Chào AD,
Mấy hôm nay mình đắn đo mãi, chẳng là mình mới nghĩ ra 1 tên miền hay. Nhưng đuôi .com bị đăng ký mất rồi, chỉ còn .vn thôi. Hiện trang .com có ngôn ngữ trung quốc, và đăng nhiều hình đồi trụy.
Mục đích của mình là làm web affiliate review sản phẩm. Vậy mình có nên mua đuôi .vn không?

Chào bạn .com đăng ký rồi thì bạn đăng ký được sao nữa. Nếu domain đó mà . net .vn vẫn còn thì bạn có thể đăng ký

1 Like

Chào AD.
Cho m hỏi m lấy tên domain là ngách lớn như namgioi.net, danong.net vv nhưng mình phát triển nội dung ngách nhỏ trong site trước như thuốc mọc tóc, râu. máy cạo râu. thì có ổn không nhỉ, vì m tính làm lâu dài nên tên domain m lấy tên ngách lớn luôn, sau này còn phát triển lên

Chào ad,
M có theo dõi kiemtiencenter 1 thời gian và gần đây là ktcity. M thấy rất thuyết phục về cả chất lượng nội dung lẫn độ đẹp, chuyên nghiệp của giao diện.
Mình có 1 thắc mắc hay tò mò nhỏ muốn hỏi ad đó là:

Thực sự nó rất sang và chuyên nghiệp. Vì nói gì thì nói con người luôn thích cái đẹp. Về visual cả hình ảnh (background với các mảng màu kết hợp với các hình khối), tông màu (chủ đạo là gradient, shadow), lẫn cách phối trí bố cục (M nghĩ có team front-end chuyên nghiệp thực hiện) đều rất hài hòa và thực sự bắt mắt, cuốn hút. Mà những thứ này lại rất quan trọng trong làm MMO và kinh doanh online, nó thu hút và tạo ấn tượng cho người dùng/ khách hàng khi truy cập/lần đầu nhìn thấy, giúp tăng trải nghiệm người dùng, niềm tin đối với khách hàng về 1 sản phẩm (đẹp, chuyên nghiệp nhìn là muốn đọc tiếp/mua hàng hơn rất nhiều so với 1 trang có giao diện xấu). Rất mong ad chia sẻ 1 chút kinh nghiệm, công cụ, cách làm … để tạo ra những hình ảnh, icon đẹp như vậy ạ và tại sao kiemtiencenter không có 1 category viết về những thứ đẹp đẽ, quan trọng như này :)).! Cám ơn nhiều ạ. !

Làm website affiliate thì bạn dùng . gì cũng được. Trừ khi bạn làm website thương hiệu thì nên tránh các website có 1 đuôi . khác là web xấu thôi.

1 Like

Không sao bạn nhé, bạn có thể tham khảo thêm bài viết https://kiemtiencenter.com/huong-dan-chon-domain/ để tham khảo thêm về cách chọn domain nhé

1 Like

Chào bạn, kiemtiencenter có người thiết kế giao diện riêng, còn về các hình ảnh mà bạn hỏi bạn có thể search “stock illustration” trên các trang như shutter hay stock chia sẻ nhiều loại ảnh này.

Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm ở topic Tối ưu hóa UX/UI, Visual Marketing cho website để thiết kế hình ảnh, phối màu sắc đẹp hơn cho trang web của mình

Ad giúp thêm m một câu hỏi nữa nhé. M đang khó khăn trong việc chưa biết cách để đánh giá một ngách
nó có cạnh tranh không, hầu hết tất cả các ngách bây giờ đều đã có người làm. Vậy mọi người thường dùng chỉ số gì, hay đánh giá như nào để biết được ngách đó đang quá cạnh tranh và không nên nhảy vào. Thanks ad

Về ngách thì bạn có thể tham khảo bài viết dưới để biết các cách tìm ngách

Còn về xác định ngách đó như thế nào, có nên chọn không, thì bạn cần nghiên cứu từ khóa, xem thêm bài viết:

Chào mọi người,

Cho em hỏi là sao khi em sử dụng keyword planner nhưng lúc nhập từ khóa ra kết quả thì hiển thị không như trong video anh Cris hướng dẫn là có xu hướng tìm kiếm và lượng truy cập trung bình hàng tháng một con số cụ thể (thay vì môt khoảng ước chừng như hiện tại) ?

Em đã thử mò, và tìm hiểu thì có phải em phải đăng ký tài khoản google adword (tạo chiến dịch, add thẻ visa/master) thì mới xem được các tính năng/ số liệu đó không ? Thay vì hiện tại em đang nhấn chọn “Switch to expert mode” (Chuyển sang chế độ chuyên gia) chứ không tạo campaign lúc đăng ký

Em cảm ơn mọi người trước ạ

Chào bạn, Google Keyword Planner muốn hiển thị thông tin chi tiết và đầy đủ như hướng dẫn, thì tài khoản của bạn phải có chiến dịch đang chạy hoặc vừa chạy thời gian gần đây nhé.

Ngoài ra, Bạn cần cập nhật thông tin để nhận được hỗ trợ nhé. Khi cập nhật xong có thể báo cho mình biết ở đây.

Anh ơi, ví dụ e tìm được một ngách lượng tìm kiếm cũng tương đối infor key tầm vài nghìn, buyer tầm 100-500, từ khóa chính chỉ số KD <20. Nhưng e thấy nội dung này không mới, và có rất nhiều bài viết của nhiều trang về nó. chỉ có điều e chưa thấy ai có site tập trung sâu vào ngách này cả. Liệu e có nên nhảy vào, và chỉ số KD có đáng tin cậy không ? Thanks a nhiều