Giải đáp tất cả các câu hỏi chung về affiliate marketing

Chào bạn, về các bài viết bên trong thì không sao nhé bạn. Bạn chỉ cần tạo category mới và thêm các category cũ làm mục con là được.

Còn về SEO nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như tiêu đề, đường dẫn bài viết,… nếu bạn không thay đổi gì ngoài việc thêm chuyên mục thì không sao nhé.

1 Like

Mình có 2 thắc mắc nữa:
1- Category của mình ban đầu tên là Đồ gia dụng, bên trong có nhiều category con như điều hòa, máy giặt… Sau này mình đổi tên category mẹ là Đồ gia dụng thành tên khác ví dụ Đồ trong nhà. Như vậy thì có ảnh hưởng gì không? hay là mình cần tạo category mới là Đồ trong nhà rồi cho category Đồ gia dụng làm thư mục con?
2- Trong category mẹ là Đồ gia dụng, có nhiều category con. Ở đây mình lấy tên mỗi sản phẩm ví dụ tủ lạnh, nồi cơm, bếp từ… để làm tên category con. Vậy sau này site phát triển thì sẽ có rất nhiều category con. Rồi nếu phát triển sang nhóm khác như sức khỏe, điện tử… thì sẽ còn nhiều category nữa. Như vậy có ảnh hưởng gì đến SEO không?
Cám ơn Ad nhé.

Chào các anh chị! Em đang thắc mắc về phần lưu cookie và tính hoa hồng của các Network. Ví dụ, khi khách hàng nhấp vào link affiliate của em rồi đi đến trang sản phẩm. Sau đó, khách hàng quyết định mua và lên google để tìm mã giảm giá. Khi khách hàng coppy mã giảm giá thì sẽ tự động kích hoạt trang bán hàng. Nếu như vậy thì Network sẽ lưu cookie cho chủ của trang mã giảm giá phải không ạ? Sau đó, khách hàng tiếp tục điền mã giảm giá và thanh toán thì hoa hồng sẽ tính cho chủ của trang mã giảm giá hay sao ạ? Em rất mong các anh giải đáp vấn đề trên ạ. Việc này rất quan trọng với em!!! Em xin cảm ơn các anh chị!

Sao không có anh chị nào giải đáp câu hỏi của em hết vậy???

Chào bạn, mỗi network và tùy hình thức affiliate marketing mà sẽ có chính sách về cách lưu trữ cookie và thời gian lưu trữ khác nhau.

Đa số mỗi network đều có nói rõ về phần này. Bạn muốn tham gia của network nào thì cứ xem kĩ phần chính sách của họ nhé

Cho em hỏi tham khảo, ở đây có anh chị nào đã từng kinh qua Dropship hay nhập hàng từ trang Aliexpress chưa ạ? Nếu có cho em xin được học hỏi thêm một vài kinh nghiệm ạ. Em xin cảm ơn

Chào bạn, bạn có gì thắc mắc hoặc cần hỗ trợ gì thì nên đặt câu hỏi cụ thể để mọi người dễ góp ý và hỗ trợ nhé

1 Like

Các bạn cho mình hỏi, có API nào để get thông tin khuyến mãi của một campaign ví dụ như shopee ở hình dưới không ạ? cảm ơn ạ.

Chào bạn, mình chưa rõ lắm bạn cần gì nhỉ, các mã giảm giá này nếu bạn đăng kí chương trình affiliate với Shopee thì thường sẽ được Shopee gửi mã qua gmail khi có chiến dịch nhé

chào mọi người, mình đang hướng về Amazon Affiliate, hiện mình đăng ký tài khoản ở bển, nhưng bị ngưng ở đoạn Tax Form. Mình đã tìm các bài viết hướng dẫn nhưng phiên bản mình đăng ký đã update và chưa thấy trang nào hướng dẫn về nó. Mọi người giúp mình với ạaa!!
image|690x260

vậy là mình phải đăng ký chương trình affiliate với shopee mới đc cung cấp mã giảm giá hằng ngày hả bạn? ngoài ra nếu mình chạy campaign shopee ở accesstrade thì ko có cách nào để lấy những thông tin hay mã khuyến mãi hả bạn?

Bên accesstrade cũng có cung cấp 1 số mã shopee khi đến chương trình.

Nhưng mà do mình đăng kí shopee affliate và thấy họ gửi mã rất nhiều, có chương trình gì là đều có tổng hợp mã qua mail, rất tiện, bạn có thể đăng kí trải nghiệm thử nhé.

2 Likes

minh danh lam clickbank với instagram thao tác bằng tay hết mà sao bị chặn hành động hoài foolow ,live, đăng bài đều không được. nó mở rồi đi foolow thì bị lại mặc dù foolow rất ít người mà chậm nữa mà vẫn bị. mình có reup bài viết của đối thủ về đăng lên ,cũng như hatag cũng đi lấy về đăng lên như vậy có sao không.Và cho mình hỏi làm clickbank với chủ đề luật hấp dẫn nên chọn traffic nào ổn cho mình xin vài traffic để làm cho đúng hướng .Mình tính làm youtube với công cụ samurai có được không cho mình xin lời khuyên luôn.Bên ktcity có khóa nào dạy clickbank bài bản không.

Bạn cần cập nhật thông tin để nhận được hỗ trợ nhé. Khi cập nhật xong có thể báo cho mình biết ở đây.

Mình bắt đầu làm affiliate thì có cần học HTLM và Css để tạo ra 1 trang web chuyên nghiệp k? Hay chỉ cần 1 trang web bình thườnh là đc r. Thực tế các bạn lm affiliate thành công rồi, trang web của các bạn làm ở mức độ nào?

Chào bạn, làm affliate thì không cần học HTML hay CSS chuyên nghiệp đâu bạn. Bạn hoàn toàn có thể làm website bằng wordpress là đủ rồi. Đa số mọi người đều sử dụng wordpress nhé

1 Like

Để thành công trong affiliate, có cần phải là 1 cao thủ seo k mọi người?
Mình nhớ mang máng ở đâu đó là anh Khương có nói là chỉ cần một content chất lượng mang nhiều giá trị đến cho khách hàng và biết seo cơ bản là đã thành công rồi!

Đúng rồi bạn. SEO là 1 quá trình marketing giúp website của bạn đến được nhiều người xem hơn. Nhưng cái cốt lõi là nội dung website của bạn có thu hút người xem để họ xem hay không.

1 Like

chào cả nhà!
.
mình có sẵn một số lượng traffic tương đối ( chủ đề: wood, cat, yoga, trẻ em từ instagram và facebook ) bây giờ mình muốn khai thác traffic này nên muốn bán sản phẩm thực từ các network hoặc làm dropshipping ạ! bác nào cho ít lời khuyên nhé!
.
mình làm global!

Chào bạn, bạn cần hỗ trợ và có thắc mắc gì trong quá trình làm việc thì nêu cụ thể giúp mình nhé.