Cần tư vấn cách triển khai landing page cho dịch vụ diệt mối/ côn trùng

Tốc độ trang web thì nếu bạn đang có định hướng chuyển qua wp thì sẽ tối ưu được tốc độ hơn hiện tại nhiều đó, wp hỗ trợ rất tốt cho người dùng.
Đăng ký SSL thì có nhiều cách cũng có nhiều bài hướng dẫn: bạn tham khảo bài của a thachpham thử nhé: https://thachpham.com/hosting-domain/cai-chung-chi-ssl-mien-phi-tu-lets-encrypt-len-hosting.html

3 Likes

Nếu không cài được chứng chỉ SSL từ Let’s Encrypt., thì có thể trỏ domain qua một dịch vụ proxy trung gian như CLOUDFLARE, CF cũng cung cấp chứng chỉ SSL miễn phí cho website

2 Likes

Chào @Trangg_Pham chào mọi người, cho mình góp ý chút kinh nghiệm xíu nhé !

Mình đã đọc hết các Comment ở trên, riêng về vấn đề có nên để lại Web cũ hay chuyển sang Wordpress ở trên mình thấy anh @quancan85 nói chưa đúng lắm

Vấn đề là khi đã xác định làm Website mới với tên miền như cũ thì việc thay đổi này KHÔNG ẢNH HƯỞNG TỚI THƯƠNG HIỆU CỦA WEBSITE.

=> Khi chon Wordpress, nếu chọn được Themes đẹp, kiểu gì khách hàng cũng nghĩ rằng “Ôi ! Họ đang nâng cấp một cái gì đó mơi mới và hiện đại” - Kiểu update version mới ý : ))

Nếu muốn chuyển dữ liệu từ web cũ sang web mới mà giữ nguyên Permalink thì vẫn có cách nhé
(Bạn @Trangg_Pham mà đang có link ở TOP thì điều này quan trong phết đấy)

=> TÓM LẠI BAN CỨ SANG NỀN TẢNG WORDPRESS CHO MÌNH như anh @thekhuong92 đã nói nhoé

Đó là ý kiến cá nhân mình, Tks All !

2 Likes

wp thế mà làm nhiều cái hay ho lắm @dienngo-mmo. Great advice
Happy you!

1 Likes

Chứ còn giè nữa : ))

Bạn hỏi chung chung như vậy thì rất khó. Vì site của bạn được mấy tháng nhưng chưa hoạt động tốt có thể do rất nhiều lí do: SEO chưa đúng cách, content chưa nhiều, target fb ads chưa được tối ưu,…
Nên nếu có thể bạn gửi link website của bạn để mọi người xem qua site bạn đang thiếu sót gì, cách viết bài, tiếp cận với khách hàng của bạn đã hợp lí hay chưa,…thì sẽ dễ để góp ý cho bạn hơn.

Việc làm website đẹp thì bạn phải tự lo thôi, có thể tự làm sau 1 thời gian sẽ lên tay & đẹp dần dần. Còn bạn muốn đẹp nhanh không còn cách nào khác là thuê.

Hoặc bạn có thể thuê freelancer để sửa website hiện tại của bạn cho đẹp hơn.

Còn về cách marketing ngách này nếu bạn không trang trải nổi chi phí Adword thì xây dựng blog & youtube vẫn là hướng free traffic hiệu quả.

2 Likes

Mọi người cho em hỏi là lading page của em về phong thủy thế này đã ổn chưa ạ ?

Xin chào mọi người mình đang quản lý trang web xenanghangcu.com nhưng sao mình vào thấy web chạy quá chậm chạp. Mọi người có thể tư vấn cho mình một vài phương pháp tăng tốc độ tải trang này lên không ạ? Dữ liệu và bài viết cũng rất ít mà chậm quá ạ. Mong mọi người giúp đỡ ạ

Chào bạn, bạn xem lại giao diện điện thoại nhé, mình thấy còn bị lỗi đó.

Chào bạn, bạn tham khảo bài viết https://kiemtiencenter.com/toi-uu-hoa-toc-do-website-wordpress/ để tối ưu tốc độ của website nhé